วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:44:01]

กุ้งเครแคระ เลี้ยงรวมกับหมอแคระได้มั้ยครับ

ตู้ไม้น้ำ 48 นิ้ว แนวป่ารกๆ
มีรัมมี่โนส 1 ฝูง หมอแคระ 1 ตัว (เคยซื้อมาเป็นคู่ ตายไปตัวนึง ไม่แน่ใจตัวที่เหลือเพศผู้หรือเมีย) แล้วก้อมีปลากัดป่า 1 ตัว
ลงพวกเครแคระ จะได้มั้ยในตู้แบบนี้
ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ตู้ขนาดใหญ่แถมรกๆอยู่ได้สบายครับ
ตู้ไม้น้ำ 48 นิ้ว แนวป่ารกๆ
มีรัมมี่โนส 1 ฝูง หมอแคระ 1 ตัว (เคยซื้อมาเป็นคู่ ตายไปตัวนึง ไม่แน่ใจตัวที่เหลือเพศผู้หรือเมีย) แล้วก้อมีปลากัดป่า 1 ตัว
ลงพวกเครแคระ จะได้มั้ยในตู้แบบนี้
ขอบคุณครับ

อยู่ได้ครับ แต่มีโอกาสที่ลูกกุ้งที่เล็กมากๆจะโดนสอยได้แต่พ่อแม่กุ้งไม่มีปัญหาครับเพราะว่าแนวป่ารกๆนี้ถ้ามีที่ให้เค้าแอบก็สบายใจได้เลยครับ ^^