Talks > Terrarium

Epiweb

(1/2) > >>

Lekzyyy:
เห็นตปท.เค้าใช้ปลูกพวกมอสกัน มันคือวัสดุอะไรครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วมีใครเคยใช้บ้างครับ ใช้แล้ว work มั้ย

บัง:
ก็เส้นใยประเภทโพลีเอสเตอร์นี่แหละครับ บ้านเราก็มีขายเป็นใยกรองหยาบ แต่ของเราส่วนมากมันจะสีฟ้า [lol01] สีดำก็พอหาได้แต่ยากหน่อยครับ กาบมะพร้าวอัดก็ใช้ได้นะครับ

Mr. Butter:
 [mad01]
--- อ้างจาก: บัง ที่ 10/01/2563 [10:10:51] ---ก็เส้นใยประเภทโพลีเอสเตอร์นี่แหละครับ บ้านเราก็มีขายเป็นใยกรองหยาบ แต่ของเราส่วนมากมันจะสีฟ้า [lol01] สีดำก็พอหาได้แต่ยากหน่อยครับ กาบมะพร้าวอัดก็ใช้ได้นะครับ

--- End quote ---

กาบมะพร้าวอัดคือแบบไหนครับ​  ขุยมะพร้าวโรยบนซิลิโคนรึเปล่า​ครับ​   หาใช้ประมาณนี้​อยู่เหมือนกัน

Lekzyyy:

--- อ้างจาก: Mr. Butter ที่ 11/01/2563 [21:47:24] --- [mad01]
กาบมะพร้าวอัดคือแบบไหนครับ​  ขุยมะพร้าวโรยบนซิลิโคนรึเปล่า​ครับ​   หาใช้ประมาณนี้​อยู่เหมือนกัน

เคยเห็นมีคนใช้เป็น Hygrolon(ผ้าตาข่ายแซนวิช) หุ้มไว้บนโฟม แล้วปล่อยน้ำไหลผ่านอ่ะครับ ผมอยากลองวิธีนี้เหมือนกับครับ
แต่ไม่รู้จะติดผ้ากับโฟมยังไง เห็นฝรั่งบ่นกันว่าติดยาก

Mr. Butter:

--- อ้างจาก: Lekzyyy ที่ 14/01/2563 [19:34:31] ---เคยเห็นมีคนใช้เป็น Hygrolon(ผ้าตาข่ายแซนวิช) หุ้มไว้บนโฟม แล้วปล่อยน้ำไหลผ่านอ่ะครับ ผมอยากลองวิธีนี้เหมือนกับครับ
แต่ไม่รู้จะติดผ้ากับโฟมยังไง เห็นฝรั่งบ่นกันว่าติดยาก

ผมอยากได้อันนี้มากแต่ในไทยเหมือนจะไม่มีขาย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version