Talks > กุ้งแคระ, กุ้งเรดบี

อยากรู้วิธีการดูเพศของกุ้ง chocolate ครับว่าแยกยังไงอันไหนผู้อันไหนเมีย

(1/1)

babablack:
 แยกยังไงอันไหนผู้อันไหนเมีย เพราะจากที่ผมดูมันสีเหมือนกัน ขอวิธีดูด้วยครับผม

ThememoriesIII:
เหมือนมีคนเคยบอกผมว่าพวกกุ้งแคระให้ดูตรงหลังเอาครับ พวกหลังแอ่นมันจะมีก้อนๆเหลืองๆอยู่ข้างใน พวกนี้เป็นตัวเมีย ส่วนพวกหลังตรงจะเป็นตัวผู้ อันนี้ไม่รู้มั่วรึเปล่า แต่ตอนซื้อผมกะเลือกๆมาคละๆกัน

Longhairguy:
ดูดแบบง่ายๆก็ตัวผู้ตัวจะออกเรียว ตัวเมียจะอวบ ปล้องบริเวณท้องจะอูมใหญ่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version