Talks > กุ้งแคระ, กุ้งเรดบี

สอบถามเลี้ยงกุ้งแคระแล้วไม่รอด รายละเอียดด้านในครับ

<< < (3/3)

abcdecool:
Mineral balance ของ lowkeys ห้าร้อยบาทได้มั้ง แต่อย่าเพิ่งซื้อเลย เอาน้ำประปารองทิ้งไว้ข้ามคืน กุ้งก็อยู่ได้เนียนๆ แบบที่ k danaikung บอกนะค่ะ ที่บ้านก็ใช้แบบนั้น

abcdecool:

--- อ้างจาก: danaikung ที่ 19/01/2560 [10:24:46] ---น้ำROแท้ป่าวคับpHสูงจัง ผมว่านอกจากแคลเซี่ยมธาตุอื่นก็สำคัญของผมเชอรี่ธรรมดาเลี้ยงน้ำปะปาไม่เคยใส่อะไรเลยแม้แต่หยดเดียวก็อยู่ได้ออกลูกเต็มตู้
ปล.เห็นในบทความว่ากุ้งไม่ชอบเกลือ

--- End quote ---

ลองไปคลิกตรงสติกเกอร์ดู ว่ามันแปลว่าอะไร มันดันขึ้นเลข 1 แล้วแก้ไม่ได้ ขอโทษค่ะไม่ได้ตั้งใจจะคลิก

jatukram:
ตู้ผมก็PH 7-8 ก็ยังรอดปกติครับ แต่ถ้าให้ได้ซัก6กว่าๆก็จะดีกว่าครับ
ผมว่าค่าอุณหภูมิแกว่งไปลองปรับให้นิ่งดูครับ [smile01]

peerapan kanthamanon:
ผมก็7กว่านะครับ ก็ปกติกันดี แถมออกลูกแล้วด้วย ทำยังไงph มันก็ไม่ลง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version