วันอาทิตย์ที่ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [03:02:42]

Co2 ยีสต์ ควรใช้หัวกระจายแบบไหนหรือได้ทุกแบบครับ

แล้วถ้าในตู้ มีมาริโมะ สัตว์ประเภทไหนที่จะกินมันบ้างครับ
คิดว่าจะเลี้ยง กุ้งแคระ ปลานีออน ออตโต้ และหอยเขาครับ

แล้วถังยีสต์แบบนี้มีใครเคยใช้บ้างครับ ดีไหมหาข้อมูลแล้วเจอสำหรับตู้เล็กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/07/2563 [02:37:54] โดย B »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
กุ้งแคระครับเท่าที่เคยเลี้ยงมา
กุ้งแคระครับเท่าที่เคยเลี้ยงมา

ขอบคุณครับ
Co2 ยีสต์ ควรใช้หัวกระจายแบบไหนหรือได้ทุกแบบครับ
แล้วถ้าในตู้ มีมาริโมะ สัตว์ประเภทไหนที่จะกินมันบ้างครับ
คิดว่าจะเลี้ยง กุ้งแคระ ปลานีออน ออตโต้ และหอยเขาครับ
แล้วถังยีสต์แบบนี้มีใครเคยใช้บ้างครับ ดีไหมหาข้อมูลแล้วเจอสำหรับตู้เล็กๆ

หัวดิฟท์สำรับยีสต์ใช้แบบธรรมดาทั่วไปคิดว่าใช้ได้หมดนะครับ
( ที่ไม่ออกคงเป็นดิฟท์ทรงเกลียวๆสำหรับแบบถังอ่ะครับ )
 ความเห็นส่วนตัวผมว่าแบบเซรามิคผมคิดว่าออกดีสุด แถมทนกว่าแบบแก้วด้วยครับ  [gurock01]

แบบแก้ว

แบบเซรามิค

ส่วนถังแบบยีสต์ไม่เคยใช้ครับ ก็สวยดีครับ แต่คิดว่าขวดมันเล็กไปหน่อยคงต้องผสมบ่อย
ผมใช้ขวดน้ำอัดลมขนาด 2 Lt  ครับ ออกได้ 3-5 weekครับ  [smile01]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/07/2563 [10:20:55] โดย GAMMARAY »

หัวดิฟท์สำรับยีสต์ใช้แบบธรรมดาทั่วไปคิดว่าใช้ได้หมดนะครับ
( ที่ไม่ออกคงเป็นดิฟท์ทรงเกลียวๆสำหรับแบบถังอ่ะครับ )
 ความเห็นส่วนตัวผมว่าแบบเซรามิคผมคิดว่าออกดีสุด แถมทนกว่าแบบแก้วด้วยครับ  [gurock01]

แบบแก้ว

แบบเซรามิค

ส่วนถังแบบยีสต์ไม่เคยใช้ครับ ก็สวยดีครับ แต่คิดว่าขวดมันเล็กไปหน่อยคงต้องผสมบ่อย
ผมใช้ขวดน้ำอัดลมขนาด 2 Lt  ครับ ออกได้ 3-5 weekครับ  [smile01]

ขอบคุณครับ
ผมเห็นน่ารักดี แต่กัดฟันอีกนิดก้ได้แบบถังแล้ว ราคาประมาณ700