วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [10:49:47]

ตู้ 18 นิ้วสไตล์เนเจอร์​

เคยลองพยายามจัดแนวป่ามาสองรอบแล้วครับไม่สวยถูกใจสักที​   [lol01] [lol01] อยากลองเปลี่ยนแนวดูบ้าง

อันนี้ตู้เดิมครับ ฝากแม่เติมน้ำให้อาหารปลาไว้สองเดือนแล้ว  [lol01] [lol01]

อันนี้ลองเอาของที่มีมาวาง ๆ ดูครับ ดูไม่เข้ากันเลย 5555 [gurock01]   [lol01]

เอาออกมาจัดใหม่แล้วใส่ดินเข้าไป ติดกาวทั้งหมดไว้ด้วยกัน ก้นเลยคับ 5555 [gurock01] [gurock01]

อัพเดต​ครับ

กลับไปเอาต้นไม้ที่บ้านมาปัก กับซื้อใหม่บางส่วน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/12/2562 [11:27:13] โดย Rikzy »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
 เลย์เอาท์ก็สวยอยู่แล้วทั้งสองแบบนะครับ  [smile02]
ตู้แรกนี่ไอ้กอใม้เหนือน้ำนั่นล่ะครับ  มันได้ฟิลจริงๆ  ชอบๆ  [smile02]

เลย์เอาท์ก็สวยอยู่แล้วทั้งสองแบบนะครับ  [smile02]
ตู้แรกนี่ไอ้กอใม้เหนือน้ำนั่นล่ะครับ  มันได้ฟิลจริงๆ  ชอบๆ  [smile02]

มันคือต้นสับปะรด​อากาศหน่ะคับ วาง ๆ ไว้สวยเองเลย  [lol01] [lol01]

ขอบคุณครับ สวยจริงๆด้วยแหละ  [perv02]
อัพเดต​คับ

ตอนนี้แย่แล้วคับอนูเบียสกับเฟิร์น​ไทรเด้นเหมือนจะเริ่มละลายไม่รู้เกิดจากอะไรครับ

รายละเอียดตู้
ตู้ 18 นิ้ว
ไฟ เอซีรี่เปิด 80% 6 ชั่วโมง
ดิน ADA
คาร์บอนยีส
อยู่ในห้องแอร์เปิดเฉพาะตอนอยู่ห้อง
ถ้าไม่ได้ทำอะไรแปลกๆไปก็อาจจะเกิดจากปุ๋ยและสารต่างๆที่ใส่ลงไปในน้ำมันสะสมมากเกินไป หรือไนไตรท์/แอมโมเนียขึ้นจากกรองตัน เปลี่ยนน้ำเยอะๆซักสองสามรอบก็น่าจะดีขึ้นครับ
ถ้าไม่ได้ทำอะไรแปลกๆไปก็อาจจะเกิดจากปุ๋ยและสารต่างๆที่ใส่ลงไปในน้ำมันสะสมมากเกินไป หรือไนไตรท์/แอมโมเนียขึ้นจากกรองตัน เปลี่ยนน้ำเยอะๆซักสองสามรอบก็น่าจะดีขึ้นครับ

ขอบคุณคับ ตอนนี้ทยอยเปลี่ยนน้ำกับตัดไปที่ดำำ ๆ ทิ้งไปน่าจะดีขึ้นแล้ว