วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:11:19]

ท่านใดเคยสั่งกรอง eheim จากต่างประเทศบ้างครับ

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ
ไปเจอเวปต่างประเทศ ขายกรอง eheim ราคาค่อนข้างถูกกว่าในบ้านเรามากครับ
ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยสั่งนำเข้ามาบ้างครับ และถูกเสียภาษีนำเข้าใหมครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ประกันไม่มี เกิดชำรุดจากการขนส่งจะให้ใครรับผิดชอบ
กล่องใหญ่ขนาดนั้นโดนภาษีแน่นอน ไม่ใช่ชิ้นเล็กๆ

สรุปว่าไม่คุ้ม
กล่องใหญ่ๆโดนแวทแน่ๆครับอย่างน้อย หรืออาจจะมากกว่านั้น
สินค้าพลาสติกแบบนี้มีโอกาสแตกค่อนข้างมากถ้าไม่ได้ส่ง UPS หรือ DHL ซึ่งก็จะกลายเป็นแพงกว่าซื้อในไทยไปอีก

ถ้าบินไปแล้วหิ้วติดกลับมาด้วยก็โอเค แต่สั่งไม่ค่อยคุ้มครับ ต่อให้ไม่นับเรื่องประกันก็ยังไม่คุ้มนะผมว่า ของไทยก็ชอบจัดโปรลดจนถูกมากๆแล้ว
ก็รอซื้อตอนโปรสิครับ ผมก็พึ่งจัด 2071 มา ประทับใจสุดๆ ใช้แล้วจะติดใจ