วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:15:21]

ต้นไม้น้ำของฉัน ที่ไม่มีใครสนใจ

หลังจากได้ทำการล่มสลายตู้ใบเดิม

ผมก็ได้เอาต้นไม้ที่มี ไปแจกบ้าง ขายบ้าง เอาไปลงตู้ใหม่บ้าง

แต่ก็ยังมีต้นไม้น้ำบางชนิด ที่ไม่ได้ใช้
และไม่มีใครเหลียวแล.

ผมเลยนำมันมาต่อชีวิตไว้ในอ่างบัวนอกบ้าน. โดยไปซื้อดินเหนียวมา 10โล. แล้วเอามาปลูก ต้นไม้ที่ไม่มีใครเหลียวแล

ผลปรากฏว่า
ว่า
ว่า
ว่า
ต้นขาไก่ใบด่าง. ยอดสีแดงอมชมพู สวยงามเลยคร๊าบบบ

ส่วนต้นอื่นๆ ต้องรอดูอาการนิดนึงนะครับ
ว่าจะลงโลง หรือว่าจะฟื้น

ข้อมูลอ่าง.
น้ำประมาน 40ลิตร
อ่างสูง 40ซม.
น้ำก๊อก ไม่มีการพัก
แดดธรรมชาติ. เต็มๆ 4ชม. กลางๆ4ชม.
ดินเหนียว
ไม่มีคาร์บอน
ไม่มีพัดลม
ไม่มีกรอง
เติมน้ำอย่างเดียว ทุกๆที่มันละเหยหายไป

เลี้ยงตามมีตามเกิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/12/2561 [22:02:05] โดย Golfer »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
หูยย ได้แสงธรรมชาติเข้าไปนี่ อมชมพูเลย แถมลายใบขึ้นคมกริ๊บ  [perv02]