วันอังคารที่ 23 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:05:08]

ใช่ปลาเบลนนี่มั้ยคะ?

ใช่ปลาเบลนนี่มั้ยคะ? เมื่อ: 09/08/2561 [09:32:53]
เมื่อวานนี้เราไปสอยมาน่ะค่ะ หน้าตาประมาณนี้เลยแต่ส่วนหัวสีฟ้าๆน้ำเงินๆ ครีบหลังกับก้นสีดำ แล้วก็ส่วนหางสีเหลืองค่ะ
-อยากทราบว่าเป็นปลาเบลนนี่มั้ยคะ?
-ถ้าเป็นเบลนนี่แล้วคือชนิดไหนคะ ปกติเห็นแต่แบบที่ชอบเกาะตามหินน่ะค่ะ

ปล.อิ้งคือ Midas Blenny ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/2561 [09:34:40] โดย XVOFN »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ไมดัส เบลนนี่ (Midas Blenny) ครับ
ไมดัส เบลนนี่ (Midas Blenny) ครับ
ขอบคุณค่า
เบรนนี่....มันกินไรอ่ะ
เบรนนี่....มันกินไรอ่ะ

ไม่รู้ว่าเหมือนกันทุกชนิดไหมนะครับ แต่ส่วนมากก็ตะไคร่ตามหินและกระจก เศษอาหารตามพื้นครับ
ไม่รู้ว่าเหมือนกันทุกชนิดไหมนะครับ แต่ส่วนมากก็ตะไคร่ตามหินและกระจก เศษอาหารตามพื้นครับ
ไมดัสเบลนนี่นี่กินสัตว์หรือพืชหรอคะ?
อัพเดทค่า
เราไปหาเจอในเว็บร้านค้าปลาทะเลของต่างชาติค่ะ สรุปแล้วนางคือ Harptail Blenny จ้า