วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:39:33]

ปลาอัลลิเกเตอร์ผมจะเป็นอะไรไหมครับ T T

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ผมซื้อเขามาได้3วันแล้วครับ ขนาดตัว4.5นิ้ว ลักษณะที่เลี้ยงเป็นกล่องใบใหญ่ครับ
วันแรกปรกติดีครับ ให้กินปลาหางนกยูงที่เลี้ยงไว้นานแล้วในตู้ปลาอีกใบไป3ตัว
วันที่2 ผมพลาดเติมน้ำมากไป เขากระโดดออกมาอยู่บนพื้น ไม่แน่นอนเรื่องเวลาครับว่านานแค่ไหน แต่ตอนไปเจออยู่ไกลจากตู้มาก ตัวก็แห้งๆผิวหนังที่หลังก็เป็นตามภาพเลยครับ ผมเลยเอาลงน้ำเหมือนเดิม คืนวันนั้นเขาก็ไม่กินอะไรเลย
วันนี้วันที่3 เขาก็ยังไม่กินอะไร ปลาเป็นปลาตายก็ไม่สนใจ เขามีโอกาสจะเป็นโรคอะไรไหมครับ T T
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 วันแรกที่ซื้อมาครับ เมื่อ: 19/05/2561 [00:47:33]