วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [04:58:44]

กลองนอกตัวไหนเหมาะสุดสำหรับตู้ 20 นิเว

คือผมอยากได้ตัวกลองที่สามารถใช้ได้ยาวๆนานๆไม่ต้องไรมากคนส่วนใหญ่มักเเนะนำยี่ห้อ atman เเต่ผมดูเเล้วเรื่องเเรงดันน้ำก็เเพ้หลายๆตัวจึงอยากทราบว่ากลองตัวไหนที่เหมาะที่สุดถ้ามีงบไม่เกิน2000 บาทปล.เอากลองนอกยี่ห่ออื่นก็ได้นะคับที่สำคัญคือ [idea01]อยากทราบขอดีขอเสียของเเต่ละยี่ห่อเเละรุ่น

ยี่ห้อ                             ราคา    กำลังปั๊ม
Atman 3336               1800   800L/hr
Jebo  825                  1550  1100l/hr
Up aqua external 340  1700 1200l/hr
Jevo 829                   2000  1500l/hr
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมใช้ ATMAN3335 กับตู้24" อยู่ครับ
เงียบดีครับ ดูแลง่ายไม่งอแง ใช้มาจะสองปีแล้วครับ
แรงดันน้ำก็ตามกำลังครับ
แรงตอนล้างขัดท่อใหม่ช่วงเดือนแรก [smile01]

ยี่ห้ออื่นผมไม่เคยใช้เลย
แต่พอไปค้นตามลิสต์ดูแล้ว
ผมอ่านกดูในลิสต์คุณก็สนใจตัวที่มีกำลังขับน้ำมากสุด
Jevo 829  1500l/hr
เจอข้อมูลน่าสนใจตามลิ๊งค์ข้างล่างครับ
https://aqua.c1ub.net/forum/lite.php?topic=144344.0

ผู้ใช้เขาว่า แรงดันน้ำดีมาก แต่ไม่แน่ใจว่าแรงไปสำหรับตู้20" หรือเปล่านะครับ
ใส่มีเดียได้เยอะดี
แต่กินไฟเยอะกว่าอันอื่นในลิสต์นิดหน่อย

รอท่านอื่นมาช่วยเพิ่มเติมนะครับ  [smile01]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/03/2561 [08:34:38] โดย GAMMARAY »
ผมใช้ ATMAN3335 กับตู้24" อยู่ครับ
เงียบดีครับ ดูแลง่ายไม่งอแง ใช้มาจะสองปีแล้วครับ
แรงดันน้ำก็ตามกำลังครับ
แรงตอนล้างขัดท่อใหม่ช่วงเดือนแรก [smile01]

ยี่ห้ออื่นผมไม่เคยใช้เลย
แต่พอไปค้นตามลิสต์ดูแล้ว
ผมอ่านกดูในลิสต์คุณก็สนใจตัวที่มีกำลังขับน้ำมากสุด
Jevo 829  1500l/hr
เจอข้อมูลน่าสนใจตามลิ๊งค์ข้างล่างครับ
https://aqua.c1ub.net/forum/lite.php?topic=144344.0

ผู้ใช้เขาว่า แรงดันน้ำดีมาก แต่ไม่แน่ใจว่าแรงไปสำหรับตู้20" หรือเปล่านะครับ
ใส่มีเดียได้เยอะดี
แต่กินไฟเยอะกว่าอันอื่นในลิสต์นิดหน่อย

รอท่านอื่นมาช่วยเพิ่มเติมนะครับ  [smile01]

ขอบคุณนะคับพี่ ถ้าปรับเเรงดันน้พได้ก็จบ รอท่านอื่นมารีวิวคับ ขอบคุณคับ