วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:30:55]

สอบถามเรื่องดินตู้ปลา

ลองวัดค่า pH ด้วยนะครับ

เคยเลี้ยงแล้วไฟน่าจะพอ แต่ก็ละลายหมดน่ะ พอลองวัดค่า pH ดู พุ่งไป 8
เลยคิดว่า ค่า pH น่าจะต้องให้อยู่ประมาณ 6-7 แบบตู้ไม้น้ำปกติทั่วไป น่าจะเลี้ยงได้ง่ายขึ้น

ขอบคุณครับ
ไฟครับ โคมแค่นั้นไม่พอครับ อาการจะต้นลีบ ใบเล็กแกร็น
ไปโดน Chihiros มาหนึ่งตัวซะดีๆ อย่าให้พูดมาก เจ็บคอ [hungry02]
ไฟครับ โคมแค่นั้นไม่พอครับ อาการจะต้นลีบ ใบเล็กแกร็น
ไปโดน Chihiros มาหนึ่งตัวซะดีๆ อย่าให้พูดมาก เจ็บคอ [hungry02]
ครับ ผมจัดไฟมาละ 57w สว่างจ้า