Talks > ร้านกาแฟ

ขำๆเรื่องพัดลมแขวนตู้ครับ

(1/1)

GAMMARAY:

พัดลมแขวนตัวเดิมที่ใช้มาสองปีกว่าๆมันถึงแก่เวลาของมันแล้ว 
ก็เลยจะไปหาตัวใหม่มาใช้ ก็ตั้งใจจะยังใช้ยี่ห้อนี้แหละ 
ผมชอบนะ มันเงียบดี ลมก็แรงใช้ได้ ราคาก็พอรับไหว   [smile03]

แต่ร้านเจ้าประจำผมนี่โดนพิษโควิตปิดร้านไปแล้ว และคาดว่าคงเลิกขายไปเลยด้วย   [cry01]
เพราะป่านนี้ยังไม่เปิดเลย ร้านข้างๆเขาทยอยกันเปิดจะหมดแล้ว  [cry01] [cry01]
ไปถามร้านอื่นก็เป็นยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้  ก็ไม่กล้าซื้อ   [mock02]

จริงๆจะสั่งผ่านออนไลน์ก็ได้   แต่ส่วนตัวก็ไม่ได้รีบร้อนอะไร
อาศัยไปเดินเล่นที่สวนบ่อยๆ ก็ดูไปเรื่อยๆ 
ผมชอบเดินเลือกดูของเองมากกว่าครับ  [smile04]

วันนั้นพอดีไปเดินเล่นแล้วลองถามร้านนึงดูว่ามียี่ห้อนี้มั้ย  [perv03]
คนขายร้อง โฮ้ ยี่ห้อนี้ไม่ได้รับมาขายครับ  มีแต่ยี่ห้อนี้ ลมแรงเหมือนกันเลยพี่  เอามั้ยครับ  [mock01]
ผมก็ว่าลองเปิดให้ดูหน่อย  คนขายก็เปิดนะ เออ ก็ปกติ ลมก็ปกติ  ราคาก็ใกล้เคียงกันแหละ  [perv03]
ก็ต่อรองอะไรกันไปตามประสา 

ไอ้ช่วงคุยกันนี่แหละ พี่คนขายแกโฆษณาของยี่ห้อร้านแกแบบสุดๆอ่ะ   [lol01]
สำนวนแกก็ฮาๆดี แถมมีตวัดมาเกทับยี่ห้อที่ผมใช้อยู่ด้วยนะ  ก็ฟังเอาฮาแหละ   [lol01] [lol01]

ผมประคองพัดลมแขวนมาถึงบ้านใช้งานได้ไม่เกินสามวัน 

โห เสียงยังงี้มาเลยครับ
 ขรอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!!!  โขรกกกกกก !!!!! บรื่อออออออ !!!! แตรบๆๆๆๆๆ !!!!  [hungry01] [hungry01] [perv01]
ดังแบบ เฮ้ย พัดลมกรูจะระเบิดป่าววะเนี่ยะ   [lol01]
มันดังขนาดเสียงดังลอดห้องออกไปเลยอ่ะ  นี่ขนาดปิดประตูนะ  [mock02]

แล้วไอ้ที่ฮากว่านั้น  พัดลมสำรองยี่ห้อประจำของผมอีกตัวนึงที่ซื้อเก็บรอเอาใว้
ผมเอาออกมาใช้งานวันเดียวกับไอ้พัดลมตัวนี้เลย
แต่มันเงียบสนิทเลย ทั้งที่เปิดทำงานวันเดียวกัน  [sleepy01]

เหตุการณ์ผ่านมาได้หลายเดือนแล้วก็ยังใช้งานอยู่ทั้งคู่นะครับ
ไอ้ตัวเงียบก็ยังเงียบ ไอ้ตัวดังมันก็ดังอยู่ยังงั้น
 ( บางทีเอามือไปตบมันหน่อยมันก็เบาลง พอเราเดินห่างตู้ไปมันก็ดังอีก คล้ายมันอยากกวนทีนเรา [perv01] )

ก็ดีเหมือนกัน เสียงดังๆก็จะได้ปลุกลูกให้ทนนอนไม่ไหว ตื่นไปโรงเรียนไม่เปลืองแรงเราปลุกเอง ฮ่าๆๆๆๆๆ  [lol01] [lol01]

//  มาเล่าให้ฟังขำๆนะครับ  เพราะผมยังจำลีลาการโฆษณาของคนขายได้อยู่เลย 
impressive เร้าใจสุดๆอ่ะ บอกเลยสำนวนโคตรมันส์  [thumbup] [thumbup] [lol01] [lol01]

magictime:
ทำไมใช้ได้ถึง 2 ปีเลยล่ะ นี่มันแรไอเทมเลยนะ  [gurock01] ของผมเคยใช้ อยู่ได้มากสุด ครึ่งปี ไปแล้ว
เลยเลิกใช้เลย อากาศเราอยู่ได้ ตู้ของเรามันก็ต้องอยู่ได้แหล่ะน่า (คิดเข้าข้างตัวเอง)  [lol01]

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: magictime ที่ 24/09/2563 [08:50:57] ---ทำไมใช้ได้ถึง 2 ปีเลยล่ะ นี่มันแรไอเทมเลยนะ  [gurock01] ของผมเคยใช้ อยู่ได้มากสุด ครึ่งปี ไปแล้ว
เลยเลิกใช้เลย อากาศเราอยู่ได้ ตู้ของเรามันก็ต้องอยู่ได้แหล่ะน่า (คิดเข้าข้างตัวเอง)  [lol01]

--- End quote ---

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ใช้ยี่ห้อนี้มาสองสามตัวก็อยู่ประมาณตัวล่ะปีหรือปีครึ่งนะครับ  [gurock01]
เปิดทุกวัน ตั้งแต่ 6.00ถึง  21.00 อ่ะครับ
มีตัวสุดท้ายนี้แจ่มสุด ตั้งสองปีแน่ะ  [gurock01] [gurock01]
ก่อนที่ไอ้พวกนี้มันจะม้วยมรณัง มันก็จะเสียงดัง แล้วก็เบาลงๆอ่ะครับ  [smile02]
( เคยไปบ่นกะคนขายเหมือนกันครับ ว่าเพิ่งใช้ได้ปีกว่าๆเอง พังซะแล้ว
คนขายบอก โอ้ย ราคาเท่านี้เค้าใช้กันปีเดียวก็คุ้มแล้ว ผมนี้ฮาก๊ากเลย  [lol01] [lol01])

แต่ชอบมอตตโต้คุณ magictimeนะครับ  อากาศเราอยู่ได้ ตู้ของเรามันก็ต้องอยู่ได้  [lol01] [lol01]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version