Talks > ตู้ทะเล

HHH (Triple H) tank

<< < (11/18) > >>

eakawat:
ขอบคุณครับ by ban pakarang

bill2517:
 [thumbup]

bill2517:
ติดตามอ่าน ข้อมูล/ความรู้และบทความต่างๆ ของคุณ n(pattaya) มานานมากๆ  ถึงเป็นคนนึง(ในหลายๆคน) ที่จุดประกายการเลี้ยงตู้ทะเลของผม แม้ปัจจุบันไม่มีตู้ทะเลเป็นของตัวเองแล้ว..555
ยังไง อัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะครับ ติดตามอยู่ครับ

n(pattaya):

--- อ้างจาก: bill2517 ที่ 21/10/2562 [11:06:31] ---ติดตามอ่าน ข้อมูล/ความรู้และบทความต่างๆ ของคุณ n(pattaya) มานานมากๆ  ถึงเป็นคนนึง(ในหลายๆคน) ที่จุดประกายการเลี้ยงตู้ทะเลของผม แม้ปัจจุบันไม่มีตู้ทะเลเป็นของตัวเองแล้ว..555
ยังไง อัพเดทให้ดูเรื่อยๆนะครับ ติดตามอยู่ครับ

--- End quote ---

ขอบคุณมากๆครับ

n(pattaya):
ขออัพเดทหน่อยครับ
ได้มีการรีโนเวทบ้านตั้งแต่ช่วงกรกฎาคม
ได้มีการย้ายห้อง เลยย้ายตู้มาห้องใหม่ วุ่นพอสมควร
เหตุคือ ระหว่างการทำบ้าน ไม่ได้ปลี่ยนน้ำเลยตลอด 3 เดือน
ไซยาโนบุก ปะการังทรุดโทรมและตายไปจำนวนหนึ่ง

แต่ก็ลุยต่อครับ ได้เพิ่มตู้กรองมาอีก 1 ใบ เลยใช้ตู้กรองตู้เล็กเป็นเรฟูฯ แยกมาอีกตู้นึงเลย

ขอบคุณที่ติดตามครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version