วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [09:42:33]

มีคำถาม2ประเด็นครับ

มีคำถาม2ประเด็นครับ เมื่อ: 06/11/2561 [23:26:32]
1. Drop checker ที่ผมใช้อยู่ อยู่ดีๆมันก็กลายเป็นสีน้ำเงินอ่อนๆ ก็เหมือนมันจะบอกเราว่าคาร์บอนในน้ำต่ำไปน่ะแหละครับ แต่คือผมไม่ได้ไปยุ่งกับ out flow หรือถังคาร์บอนเลย ใช้มา7เดือนแล้วน้ำยานี้  ไม่รอช้าครับ หยิบมันออกมา เทน้ำยาเดิมทิ้ง แล้วเติมน้ำยาที่เหลือในขวดเข้าไปใหม่ ระดับเท่าเดิมมมม (น้ำยาเป็นสีส้ม) ปกติแล้วสัก4ชม.มันน่าจะเขียวได้ละ  จัดการติดตั้งตำแหน่งเดิม รอมา จะ24 ชม.ละครับ แม่งยังไม่เปลี่ยนสีเลยฮะะ เหลืองเหมือนเดิม
เอ้..  จะว่า คาร์บอนมันมากคงไม่ใช่ละม้างงง 
>> มันมีวันหมดอายุมั้ยเนี่ยครับ?

2. ไอถุงใส่ปลาที่เปนถุงเย็น ขนาด6*15 นิ้ว ที่ตลาดปลา JJ เขาใช้กันซื้อจากไหนง่ะครับ พอรุ้กันไหม

ใครพอรุ้แนะนำหน่อยนะคร้า

อันนี้หลังจากเติมเข้าไปใหม่นะ มันก็เปนสีแบบนี้ ไม่เปลี่่ยนเล้ยยยยย

น้ำยา drop+แก้ว  ซื้อมา280 บาทอ่ะร้าน The nature JJ

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
น่าจะหมดอายุครับ
อีกหนึงเสียง ครับ น่าจะหมดอายุ ปกติไม่เคยเห็นเป็นสีส้มคาร์บอนมากก็เหลืองๆครับ  ปกติเวลาใช้เสร๊จผมะเก็บไว้ในตู้เย็นครับ ใช้ครั้งต่อไปค่อยเอาออกมาครับ
ตายละ เซงเลยยยฮะะ