วันเสาร์ที่ 27 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:05:22]

ขอคำแนะนำเรื่อง ชิลเล่อร์ หน่อยค่ะ..

รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ ...ใช้ชิลเล่อร์ ขนาดไหน ยี่ห้อไหน ดีค่ะ และ ใช้ต่อกับอะไรดี กรอง อีฮาม2217 ช่วยรันเครื่อง ส่งน้ำเข้าตู้ได้มั๊ยค่ะ จากเครื่องถึงขอบบนตู้ 1.4 เมตร

ตู้ ขนาด 48" 24" 24" น้ำ 430 ลิตร เลี้ยงไม้น้ำ บูเซป เป็นส่วนใหญ่ มีปลา รัมมี่โนส4 คาร์ดนัล5 กาแลกซี่5 ปลาหางนกยูง8
ใช้กรอง 2215 และ 2217 อยู่ค่ะ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ชิลเลอร์ที่คอมเพรสเซอร์ขนาด 1/4 ถึง 1/2 แรงม้าครับ และควรดูการรับประกันด้วย เพราะชิลเลอร์มีโอกาสพังได้เรื่อยๆและหาที่ซ่อมกับอะไหล่ยาก

ตอนนี้ที่น่าจะมีขายก็คงจะเป็น Hailea HS-66A กับ HS-90A, Teco TK-500, Gex CoolWay 400
ขอบคุณมากค่ะ ...90a ใช้ 2217 ต่อ ได้เปล่าค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ ...90a ใช้ 2217 ต่อ ได้เปล่าค่ะ

ขนาดท่อเข้าได้ แต่ความแรงน้ำจะเหลือแค่ไหน แรงพอไหม แล้วแต่วัสดุกรองและความต้องการครับ