วันพุธที่ 24 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:45:50]

ตู้36นิ้ว ควรลึก และกว้างกี่นิ้วดี ถึงจะสวย

เมื่อวานไปเดินสนามหลวง2 เห็นที่ร้านไม้น้ำ เห็นตู้ขนาดนี้แล้วชอบเลย

คราวหน้าไปเดินจะพาเจ้าของร้านรับตัดตู้แถวๆนั้นไปดูเพื่อความชัวร์
ราคาคุยคร่าวๆน่าจะพันต้นๆ(พอดีเจ้าของร้านไม่อยู่)

มีชั้นวางทีวีไม่ได้ใช้ จะเอามาวาง

ความสูงของตู้ไม่ถึง20นิ้วแน่นอน
ความกว้างเท่าไหร่ไม่รู้

แต่ถ้าขนาด 36*15*15 เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคิดว่าไงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/02/2562 [12:01:44] โดย ไม่รู้ชื่ออะไร »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ตู้เปล่า24นิ้ว เห็นเขาบอก350 ทำไมถูกจัง กระจกก็หนา ซิลิโคนสีดำ
สัดส่วนนี่ยิ่งสูงยิ่งลึกยิ่งสวยครับ สูงๆประมาณ 20 นิ้วขึ้นไปนี่ด้านบนมีพื้นที่ให้ไม้ข้อฟอร์มพุ่มเยอะ พวกไม้ยาวๆแบบเทปหรือบนลานเซ่ก็จะได้ทรงสวย จัดเลย์เอาท์ได้หลากหลายกว่า ทำสโลปได้เยอะกว่า ตู้ลึกๆก็จะจัดเลย์เอาท์ได้มีมิติกว่า ซ้อนกันได้หลายชั้นกว่า ตู้ดูไม่แบน

แต่...มันจะตามมาด้วยความลำบาก...

ตู้สูงหรือลึก ต้องใช้ไฟเยอะ เปลืองค่าโคม ค่าไฟ เปลืองดิน หาไฟยาก กระจกตู้ก็ต้องหนากว่าตู้เตี้ยเพราะรับแรงดันเยอะกว่า อาจจะถึงกับต้องมีคาน ไม่เหมาะสำหรับคนตัวเล็ก แขนสั้น เพราะจะเอื้อมไม่ถึง ติดจุ๊กกะแร้

อันนี้ก็ต้องคิดเอาเองครับว่าเราชอบแบบไหน ไหวแค่ไหน ตู้ใครตู้มัน แล้วแต่ใจคนจัดครับ
มีความเห็นเหมือนคุณบังครับ

ตู้เตี้ยมันดีตรงไฟส่องทะลุลงถึงก้นตู้ได้เข้มกว่า ครับ
แต่พอเลี้ยงพวกใม้ข้อ มันต้องตัดบ่อยหน่อยอ่ะครับ
บางทีอีกนิดจะฟอร์มสวยก็ล้นตู้แล้วแบบนี้อ่ะครับ  [smile03]