วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:04:29]

กลางวันกลางคืน

กลางวันกลางคืน เมื่อ: 08/07/2563 [00:42:57]
หากเปิดไฟ 15:00-23:00
แต่ว่าห้องมีแสงเข้ามาบ้างไม่ได้โดนตู้จังๆ ช่วงกลางวัน
ช่วงกลางคืนมีโคมไฟแสงสลัวห่างๆ เปิดถึง 2:00  อยากรู้ว่าจะกระทบกับสัตว์อะไรไหม ถ้ามีแสงรำไรตอนเช้ากับกลางคืนที่ไม่ได้มืดสนิท

อีกอย่างนึงครับ timer toshino ts-mt3
ไม่ว่าไฟจะเปิดหรือปิด timer มันร้อนตลอด ปกติไหมครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: กลางวันกลางคืน เมื่อ: 08/07/2563 [14:42:46]
Timer ของผมก็ร้อนครับ
ใช้มา 3 แบบ ก็ร้อนเหมือนกันหมดเลย

ไม่แน่ใจว่าเป็นเรื่องปกติหรือเปล่านะครับ [hungry01]
#2 Re: กลางวันกลางคืน เมื่อ: 09/07/2563 [01:27:51]
ปกติเราตื่นกี่โมงทุกๆวันให้เปิดเวลานั้นเลยครับ เช่นตื่น 8 โมงก็เปิด 8 โมง ส่วนเรื่องแสงสาดส่อง ไม่ต้องซีเรียสมากหรอกครับ
ตู้ผมอยู่กลางบ้านเปิดไฟตั้งแต่ 5 โมงเย็นยันตี 2 (ไฟให้ความสว่างในบ้าน) ยังไม่รวมแสงอาทิตย์ที่ส่องเข้ามา ทุกวันนี้ไม่เห็นเป็นไร
แค่ช่วงแรกๆที่ตั้งตู้ชอบมีตะไคร่เกาะกระจกแค่นั้นเอง(ไฟตู้ไม้น้ำเปิดตั้งแต่ 9.00-19.00)
ส่วนทามเมอร์ตอนมันทำงานร้อนปกติ แต่ก็ไม่มา พอตัดแล้วก็เย็นเหมือนเดิม
ลองดูในตู้ครับ ว่าตะไคร่ประเภทไหนถามหา