Talks > ตู้ทะเล

รบกวนสอบถามอุปกรณ์ที่ควรจะมีสำหรับมือใหม่

(1/2) > >>

ponlrit:
อยากสอบถามครับ
เรื่องอุปกรณ์เราควรจะมีสำหรับมือใหม่ครับ
ตอนนี้ผมขึ้นตู้ runน้ำได้สองวัน เป็นตู้ 20 นิ้ว มีกรองแขวน ใส่เกลือและแบคทีเรียแล้ว กะว่าจะเลี้ยงการ์ตูน1คู่พอครับ  รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Kit-photo:
เปลี่ยนเปนกล้องส่องความเค็มก่อนเลยคับ เพราะแบบที่ใช้แกว่ว

ponlrit:
ขอบคุณมากครับ แนะนำเป็นแบบไหนดีครับ

jamprince:
กรองแขวนใส่อะไรบ้างอ่ะ...
กระบอกวัดแค่26พอคับ   เลี้ยงปลาไม่ต้องใช้ความเค็มมสูง..
ใส่หินเป็นหรือตายเพิ่มอีก2ก้อนใหญ่  ...จะแจ่มคับ

ponlrit:
ตอนนี้ในกรองมีแค่แผ่นกรองครับ มีคำแนะนำเพิ่มมั้ยครับ
ช่วงนี้กำลัง run น้ำอยู่ครับ วัดเค็มล่าสุดวันนี้ 26 ครับ
ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version