วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:10:26]

สอบถามเรื่องกรอสโซ่

สอบถามเรื่องกรอสโซ่ เมื่อ: 10/09/2562 [11:04:15]
 [smile01] [smile01]สอบถามเรื่องกรอสโซ่ ว่าวิธีการดูแลพร้องขยายพันทำไงครับ และช่วยแนะนำที่ซื้อหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
การดูแลก็เหมือนไม้พื้นทั่วไปครับ ค่อนข้างง่าย ถ้าแสงน้อยไปก็จะยืดๆหน่อยเท่านั้น ชอบปุ๋ยทางรากมากกว่าทางใบ ขยายพันธุ์ด้วยการตัดไหลแยกปัก

อ่านเพิ่มเติมใน พ106 การเลือกและเตรียมต้นไม้น้ำ
ที่สวนจตุจักรมีขายอยู่เรื่อยๆครับ
ที่สวนจตุจักรมีขายอยู่เรื่อยๆครับ

พอแนะลายแทงตำแหน่งร้านให้หน่อยได้มั้ยครับ เผื่อจะไปมองๆบ้าง  [smile03]
พอแนะลายแทงตำแหน่งร้านให้หน่อยได้มั้ยครับ เผื่อจะไปมองๆบ้าง  [smile03]

โซนร้านขายปลา ไม้น้ำ ติดกับเจเจมอล ตรงข้ามพิพิธภัณฑ์เด็ก ที่มีอยู่ 4 ซอยนะครับ ร้านไม้น้ำจะอยู่แนวที่ติดกับช่องทางรถออกจากเจเจมอลครับ
โซนร้านขายปลา ไม้น้ำ ติดกับเจเจมอล ตรงข้ามพิพิธภัณฑ์เด็ก ที่มีอยู่ 4 ซอยนะครับ ร้านไม้น้ำจะอยู่แนวที่ติดกับช่องทางรถออกจากเจเจมอลครับ

ขอบคุณมากๆครับ  [smile03] [smile03] [thumbup]
-ขอบคุณครับ
วันนี้ผมมาเดินเล่นก็เห็นมี 2 ร้านนะที่มีขาย แต่สภาพอาจจะไม่สวยงามเท่าไหร่ครับ ต้องมาเลือกดีๆครับ