วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [04:54:48]

นาโน โต๊ะ C o m . New Good😊 นาโนระบบใหม่ล่าสุดหน้า21

ยึดติดกันไป...คับ
ใส่ซิลิโคลนด้วยนะคับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/08/2564 [15:24:40] โดย jamprince »
วายสาย...ประกอบเสร็จ ใช้งานกันต่อจร้า....
ที่ใส่เพราะช่วยยืดอายุตัวหลอดคับ
 เพื่อซิ้งมันช่วยระบายความร้อนได้...
ยุคนี้....เอาง่ายเข้าว่าคับ
กระดาษA4  100ปอนด์    ปริ้นรูปสวยๆตามต้องการ
พับ2ชั้นหนาดีหน่อย   คลิปหนีบกระดาษทำขาล๊อคขอบตู้   ให้กาวร้อนยึดกับกระดาษ.....แค่นี้พอ แจ่ม..
เช้านี้เปลี่ยนใยกรองกัน  ครบ2 อาทิตย์ล่ะ

เตรียม ใยแก้ว  มีตังก็ซ้อน2ชั้น555   มีน้อยก็ชั้นเดียวพอ55
สิ่งที่ได้ออกมา....ดำปี๋
เสร็จงาน นั่งจิบกาแฟ กันต่อคร๊าป....
อาหารใส่ตามวันที่บอกไว้ พอคับ...ไม่ต้องห่วง
เพียงอาทิตย์ละครั้ง...เหลือเฟือ
เรายังไม่ได้ถ่ายน้ำเลย  วันอาทิตย์ต่อไปล่ะกัน
ครบ3อาทิตย์  ค่อยถ่าย555

สดใสกันไปคับ...😉
สังเกตุอะไรไหม......มือใหม่ๆ
ในรูปนี้
น้ำในช่องกรอง มีการระเหิด  ระเหยทุกวัน 
เราจะรู้ได้ไง ? 
  คำตอบ :: ก็น้ำมันยุบไงคับ
 คำถาม   :: แล้วมันยุบไปเท่าไหร่ต้องเติมเพิ่มเท่าไหร่
คำตอบ   :: ก็ขีดระดับไว้ดิคับ ที่น้ำมันอยู่ระดับไหน
  สังเกตุ ::  เวลามันยุบ  เราก็เอาน้ำจืดที่กรองยิ่งดี เติมใส่จนได้ระดับที่เราขีดไว้ทีแรกไงคับ...
หมายเหตุ :: น้ำที่ระเหิดระเหยมันคือน้ำจืดเท่านั้น
  ฉะนั้นเติมเฉพาะน้ำจืดนะคับ..
..เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน.....
ของผมเติม อยู่ระดับนี้คับ  มันยุบเราก็เติม  มันหดหายไม่เท่ากันหรอกนะในแต่ละวัน  แล้วแต่สภาพอากาศแต่ละวัน...
อยู่ใกล้ตู้  ก็ว่ากันไป  วันละหลายมื้อ555.....อย่ามือหนักกันนะ   ให้ทีละน้อย  บ่อยได้ถ้าจะขุน555
นั่งดูปลา...ดูทั้งละคร555