Talks > กุ้งเครฟิช

เครฟิช 2 ผัวเมีย (โดนคลุมถุงชน) อยู่ในโอ่ง แคบไปไหมครับ

(1/1)

Krafishnew:
เป็นโอ่งมังกรครับ ก่อนหน้าใช้เลี้ยงปลาหางนกยูง ใส่น้ำเต็มโอ่ง พอปลาเยอะ เลยย้ายปลาไปไว้ที่เลี้ยงกุ้งเดิม ซึ่งกว้างและใหญ่กว่ามาก

กุ้ง 2 ผัวเมีย อยู่ด้วยกันมาเกือบปีแล้วครับ ไม่มีวี่แววว่าจะมีลูกเลย 555

อ๋อ ตามรูป แคบไปไหมครับ ถ้าแคบว่าจะซื้อตู้ให้ใหม่

บัง:
ได้อยู่ครับ แต่ควรจะมีกรองซะหน่อย ใส่กรองกระปุกหรือกรองฟองน้ำก็ได้ครับ

Krafishnew:

--- อ้างจาก: บัง ที่ 22/03/2562 [21:25:12] ---ได้อยู่ครับ แต่ควรจะมีกรองซะหน่อย ใส่กรองกระปุกหรือกรองฟองน้ำก็ได้ครับ

--- End quote ---

ขอบคุณครับ ผมจะไปหากรองมาใส่ครับ

dukedick:
 สามารถเพิ่มน้ำได้อีกหน่อยนะครับ เว้นระยะห่างจากปากโอ่งเสียหน่อยหนึ่งก็ได้ครับ

จะช่วยให้ค่าต่างๆในน้ำเสถียรมากขึ้นด้วย

Mongkonchai-see:
จริงๆถ้าตัวเมียฝ้ามาก้อจับผสม แล้วแยกเลยครับ หรือรวมได้ แต่ต้องมีท่อหลบคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version