Talks > กุ้งเครฟิช

กุ้งเครฟิชลอกคราบแล้วไม่กระดิกตัวเลย

(1/1)

เรณู คุณละ:

กุ้งลอกคราบได้2 วันแล้วแต่ไม่ยอมกระดิกตัว
ต้องทำอย่างไรคะ อาการปรกติไหมคะ [pravetgym01]

บัง:
1. อาจจะตายแล้วครับ ลองเช็คดูว่ายังอยู่มั้ย
2. จิิ้มดูว่าเปลือกนิ่มมั้ย อาจจะเป็นอาการเปลือกไม่แข็งครับ ถ้าใช่ก็ตามนี้ครับ

--- อ้างจาก: dukedick ที่ 23/07/2561 [09:03:08] --- เปลือกขาดแร่ธาตุ และไคตินไปบางส่วน ถ้าสะดวกหาพวกแคลเซียลน้ำ เปลือกกุ้งทะเลล้างสะอาด หรือ กุ้งฝอยให้ทานเสริมเอาครับ

หรือ ขอนไม้ กับพวกหอยน้ำจืดฝาเดียวใส่เอาไว้ให้กินครับ

--- End quote ---

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version