Talks > กุ้งเครฟิช

สอบถาม ม้าลายก้ามฟ้า ครับ

(1/1)

Natthakit Siripongtharin:
สวัสดีครับ ผมจะขอความรู้จากพี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ดังนี้ครับ เกี่ยวกับม้าลายก้ามฟ้า
1. ม้าลายก้ามฟ้ามีชื่อภาษาอังกฤษไหมครับ
2. ราคาม้าลายก้ามฟ้าลงเดินประมาณกี่บาท
3. ราคาม้าลายก้ามฟ้าประมาณ 2-3 นิ้ว ราคากี่บาท

ขอบคุณมากครับ
ตั้ม

Longhairguy:

--- อ้างจาก: Natthakit Siripongtharin ที่ 02/01/2560 [00:05:11] ---สวัสดีครับ ผมจะขอความรู้จากพี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ดังนี้ครับ เกี่ยวกับม้าลายก้ามฟ้า
1. ม้าลายก้ามฟ้ามีชื่อภาษาอังกฤษไหมครับ
2. ราคาม้าลายก้ามฟ้าลงเดินประมาณกี่บาท
3. ราคาม้าลายก้ามฟ้าประมาณ 2-3 นิ้ว ราคากี่บาท

ขอบคุณมากครับ
ตั้ม

--- End quote ---
1.ชื่ออังกฤษก็เหมือนม้าลายปกติ คือ zebra crayfish นะแหละครับ
2.ลงเดินม้าลายบ้านเรายังไม่เคยเห็นเอามาขาย
3.รู้สึกว่าจะแพงกว่าแบบปกติ เริ่มที่พันกว่าบาทถ้าจำไม่ผิด ผมเพิ่งมีไปดูมา

Natthakit Siripongtharin:
ขอบคุณมากครับผมมม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version