วันพุธที่ 24 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:00:57]

ตู้ตั้งใหม่ 18 นิ้ว อัพเดท ครบ 8 อาทิตย์ กับไฟ WRGB-45

ที่สวนมีเป็นบางช่วงครับ ขายกัน 3 กิ่ง 100 บาท
อยากได้มาเลี้ยงมั่งจุงเบย ที่ไหนมีมั่งนะเนียะ [perv02]
ตอนนี้ผมกำลังเพาะต้นอยู่  ถ้ามีเยอะแล้วอาจจะแบ่งขาย  ต้นนี้ถ้าจะชอบปุ๋ยและไฟแรงปานกลาง ใบจะออกสีเขียวอ่นๆอมชมพูครับ

ตอนนี้ผมกำลังเพาะต้นอยู่  ถ้ามีเยอะแล้วอาจจะแบ่งขาย  ต้นนี้ถ้าจะชอบปุ๋ยและไฟแรงปานกลาง ใบจะออกสีเขียวอ่นๆอมชมพูครับ

โฮ้ ดีจังเลยครับ  [perv02]
โฮ้ ดีจังเลยครับ  [perv02]

อัพเดทครับ ตอนนี้ GOLDEN NESAEA มีเพิ่มมากขึ้นแล้วครับ
อัพเดทครับ ตอนนี้ GOLDEN NESAEA มีเพิ่มมากขึ้นแล้วครับ

มารวมกันเป็นดงแล้วสวยจังเลย [perv02] [perv02]

เป็นกอสวยเลยครับ ของผมหงิกๆงอๆ เดี๋ยวโตเดี๋ยวแกร็น เอาใจไม่ถูกเลย
แค่พัดลมหรอคับ ได้อุณหภูมิ 25-26? [shock02]
แค่พัดลมหรอคับ ได้อุณหภูมิ 25-26? [shock02]

ใช่ครับ อาจเป็นเพราะจุดที่ผมวางตู้เป็นบริเวณที่ไม่อับมีลมพัดเข้ามาตลอด  แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาทำ diy chiller ใช้แผ่นเพียเทียร์ 15A 2 แผ่น
ทำอุณภูมิได้ 23-25 c ตามรูปครับ

อัพเดทตู้หน่อยครับ  ขอคำชี้แนะด้วยตอนนี้ต้นไม้แน่นไปมั้ยครับ

อัพเดทตู้หน่อยครับ  ขอคำชี้แนะด้วยตอนนี้ต้นไม้แน่นไปมั้ยครับ

ไม่แน่นหรอกครับ ตู้ที่คุมตะไคร่ง่ายควรจะมีปริมาณพืชมากกว่า 70% ของตู้
ไม่แน่นหรอกครับ ตู้ที่คุมตะไคร่ง่ายควรจะมีปริมาณพืชมากกว่า 70% ของตู้

ขอบคุณครับ