วันจันทร์ที่ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [02:23:19]

มือใหม่ตั้งตู้ไม้น้ำครับตู้แรกในชีวิต

สอบถามครับตอนนี้ได้ตู้มา24นิ้วหน้าแคบ
กรองมารีนพลัส 603 ไฟเปิดวันละ8-10
คาร์บอนยีสสำเร็จ ตำแหน่งการวางดังภาพ
คำถามคือตอนนี้ผมโรยเมล็กกรอสโซ่ทั่วบริเวณและเติมน้ำเลยคืออยากรู้ว่าทำแบบนี้แบบมันขึ้นไหมครับ5555
วิธีนี้ได้มาจากพี่รู้จักคนนึงเค้าบอกได้เหมือนกัน
ไม่ต้องมาพรมน้ำแล้วแร็ป แต่ที่ดูตอนนี้สังเกตุเมล็ดเหมือนจะมีเหมือกๆครับ
ผมไม่รู้ว่าจะเวิคไหมควรรอหรือทำไงดีครับ
ขอบคุณมากครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เอ เติมน้ำเลยนี่ผมไม่เคยได้เจอข้อมูลวิธีแบบนี้เลยนะครับ [smile03]
กลัวว่ามันจะงอกไม่เต็มจำนวนเมล็ดน่ะครับ เน่าซะก่อนหรือเปล่านา
แต่ยังไงขอรอดูผลด้วยคนนะครับ   [smile01]

ปล ยีสต์ออกดีจังเลยครับ  [perv02]
ระวังเรื่องดินกับทรายนะครับไม่มีที่กั้นแบบนี้ ถ้าลงพวกสิ่งมีชีวิตได้ไหลมารวมกับแน่นอน 555  [smile02]
ผมว่าแรปดีกว่าครับผมเลี้ยงไม้น้ำต้องใจเย้นครับผมอย่าใจร้อนใจร้อนเสียหายครับผม พรมน้ำให้ชุถ่มทั่วตุ้และก่ะแรปเอาดีกว่าครับผม ผมว่าแบบแรปเห้นผลๆได้ดีกว่าจากที่ผมเคยแรป