Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

สอบถามการเลี้ยงเต่าญี่ปุ่นในตู้ครึ่งบกครึ่งน้ำ

(1/1)

myyyyyy:
สอบถามค่ะ เห็นมีการจัดตู้แบบครึ่งบกครึ่งน้ำเพื่อเลี้ยงเต่าญี่ปุ่น เต่าญี่ปุ่นนี่โตเต็มที่ตัวขนาดเท่าไหร่คะ แล้วจะสามารถเลี้ยงในตู้ได้นานมั้ยคะ ถ้าเลี้ยงกับปลาตระกูล tetra เค้าจะกินปลามั้ยคะ

GAMMARAY:
ขออณุญาติตอบนะครับ ฐานะที่เคยเลี้ยงเต่าญี่ปุ่นตอนยังเป็นเด็กๆ

ตอนนั้นผมเลี้ยงในอ่างดินเผาครับ  ใส่ทรายกับน้ำขลุกขลิกพอแฉะๆ

เลี้ยงอยู่7-8ปี ตัวโตประมาณถ้วยกินกะเพาะปลาโต๊ะจีนครับ  [smile01] 
จากนั้นก็ให้ญาติเลี้ยงต่อ

เต่าอายุยืน โตช้าครับ

ส่วนเรื่องเลี้ยงเต่ารวมกับปลา ผมไม่เคยครับ
แต่เต่านี่พื้นฐานมันกินปลาหรือเปล่าครับ
อีกอย่างน้ำที่เลี้ยงเต่ามันจะเน่าเสียได้ง่ายมากเลยนะครับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version