วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [03:26:47]

สอบถามคาร์บอน AB หมดภายใน 1-2 ชม.

มือใหม่เพิ่งตั้งตู้ได้ 4 วันครับ ตู้นาโน 12*12*12 นิ้ว

ใช้อุปกรณ์ ฝาคาร์บอน AB Stainless สั่งจากจีน ประกอบชุด และผสมตามคู่มือทุกอย่าง (A 200 g+H20 600 ml, B 200 g+H2O 200 ml)

ทดลอง AB ไป 2 ชุดแล้ว ปรับฟอง 1 ฟอง/1 วินาที มีปัญหาคือ ความดันที่ A ขึ้นช้ามาก และรู้สึกว่าสาร A ไหลมาที่ B ตลอดเวลา (ขวด B ฟู่ตลอด) แต่ความดันที่ A ก็อยู่คงที่ๆประมาณ 1 เท่านั้น

ประมาณ 1-2 ชั่วโมง สาร A ก็ถูกดูดมาใช้จนหมด

สาเหตุน่าจะเกิดจากอะไรได้ครับ ควรตรวจสอบจุดไหน

ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)