Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

ปลาตายโดยเฉพาะคาดินัล

(1/1)

allowed13:

ผมเลี้ยงปลาในตู้ 20*20 และเห็นปลาตายบ้าง โดยเฉพาะคาดินัล ซื้อมา 20 เหลือ 8 ลอยไปติดในช่องกรอง ไม่แน่ใจว่าโดนตัวอื่นกัดหรือป่าว ไม่ทราบว่าปลาที่เลี้ยงมีตัวไหนมีโอกาสกัดไหมครับ หรือสาเหตุอื่น. ผมเลี้ยง แรม 7 สี 2, มองออกเซีย 15, แพะ 4, ออตโต้ 3, ปลาดูดหางยาว, แรมบลู 2 , แรม โกล 2, สอดแพลทินัม6 ละก็ปลาที่จำชื่อไม่ได้อีก 3 ชนิดตามรูป (ตัวเหลืองครีบดำ, ตัวเงินครีบเหลืองดำ กับ ตัวเงินแบนๆ ครีบแดง) รบกวนหน่อยครับ

allowed13:

karnz:
ดูแล้วปลาเยอะไปนะครับ ส่วนปลาที่ดุสุดในตู้ก็น่าจะเป็นกลุ่มของแรมทุกชนิดครับ ยิ่งถ้าให้อาหารไม่พอ ไล่ตอดปลาอื่นแน่ครับ

บัง:
น้ำเสีย แอมโมเนียขึ้นชัวร์ครับ เพราะปลาเยอะเกินไปมาก กรองยังไม่เซ็ตตัว คำนวณปริมาณปลาที่ควรเลี้ยงได้ใน ตัวช่วยคำนวณปริมาณสัตว์น้ำ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version