Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

หลังจากที่ลองเลี้ยงปลาในตู้ไม้น้ำพื้นกรวด พื้นทราย...

(1/1)

วันจันทร์ลา:
ชอบ

1.ปลาเชอรี่ บาร์บ
2.ปลาแบล็ก/เยลโล่แฟนท่อม โรซี่เตดต้า
3.ปลาเอ็มเพอเร่อ
4.ปลานีออนดำ
5.ปลาคาดินัล

เรียงตามลำดับความชอบเลยครับ

เลยคิดจะตั้งตู้ใหม่แยกตามชนิดเลย เผื่อออกลูกออกหลานได้มั่ง 555+

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: ไม่รู้ชื่ออะไร ที่ 02/06/2562 [18:58:25] ---ชอบ

1.ปลาเชอรี่ บาร์บ
2.ปลาแบล็ก/เยลโล่แฟนท่อม โรซี่เตดต้า
3.ปลาเอ็มเพอเร่อ
4.ปลานีออนดำ
5.ปลาคาดินัล

เรียงตามลำดับความชอบเลยครับ

เลยคิดจะตั้งตู้ใหม่แยกตามชนิดเลย เผื่อออกลูกออกหลานได้มั่ง 555+

--- End quote ---

ปลาอื่นในลิสต์นี้ไม่เคยเลี้ยงเลยครับ นอกจาก บาร์บทอง
 บอกเลยว่าทนมาก อึดสุดๆ ว่ายปรู๊ดปร๊าด เวลาจับคู่เล่นกันว่ายวนกันไปมาก็น่ารักด้วยครับ  [mad02]

วันจันทร์ลา:
ที่ชอบเพราะ ปลาพวกนี้ เขาไม่ว่ายเร็วๆ วนไปวนมาแบบ ซิวขวาน รัมมีโนส เขาจะนิ่งๆ ไม่ค่อยกลัวคน กล้าสู้หน้า.. [mock01] [mock01]

ดูแล้วนิ่งๆไม่วุ่นวาย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version