วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [09:16:47]

ตู้48นิ้ว สูง15นิ้ว กว้าง15นิ้ว กระจกหนา10มิล..เอาอยู่ไหมครับ

จะลงกรวด เลี้ยงไม้น้ำ เลี้ยงปลาครับ

กลัวตู้ระเบิดจริงๆครับ 555+
แบบเป็นคนวิตกจริตเล็กๆ

ขอความมั่นใจจากเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/04/2562 [16:26:44] โดย ไม่รู้ชื่ออะไร »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมเป็นหวงขาเหล็กหรือขาไม้มากกว่า ขาไม่หนาเท่าที่ควร ความสูงของชั้นสูงเกินไปด้วย เสียวๆอยู่
ผมเป็นหวงขาเหล็กหรือขาไม้มากกว่า ขาไม่หนาเท่าที่ควร ความสูงของชั้นสูงเกินไปด้วย เสียวๆอยู่

สั่งทำจากร้านตัดตู้ที่สนามหลวง2เลยครับ

เขาชี้ให้ดูบอกร้านนู้นใช้ไม้เต็ง 10ปีแล้วยังอยู่เหมือนเดิม
ลองพิจารณาดูสูตรนี้ดูมั้ยครับ เขาบอกใว้ละเอียดดี แล้วมีสูตรคำนวณให้ด้วย
อย่างของคุณ < ไม่รู้ชื่ออะไร  [lol01]> 10mm นี่ไม่น่ามีปัญหาครับ [smile03]
https://pantip.com/topic/32647827
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/04/2562 [09:21:21] โดย GAMMARAY »
กว้าง+สูงเท่านี้ 10 มิล สบายๆ เลยครับ
กว้าง+สูงเท่านี้ 10 มิล สบายๆ เลยครับ

หลับตาหลับแล้วครับ [smile06]
น่าจะไหวอยู่ครับ

เพราะ ตู้ผมก็
48X10x20 นิ้ว (ก ล ส)
กระจก 4หุนครับ

ใช้ขาเหล็ก. ลอยจากพื้น ยึดติดกับกำแพงครับ
ใช้มา3ปีแล้ว ยังอยู่ดี ปกติสุขครับ

เฮ้ย แนวมาก เคยเห็นแต่ตู้ฝังผนัง ตู้ติดผนัง

อันนี้มีขา แต่ขาติดผนัง [lol01]
อยากประกอบเอง 48" คนเดียวจะไหวไหมน้อ....30" ยังทุลักทุเลเลย