วันพุธที่ 24 เมษายน พ.ศ. 2567 [10:26:25]

รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับ ว่ามันคืออะไรครับ?

เส้นขาวๆในรูปนี่มันตะไคร่รึเปล่าครับ?
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
คิดว่าน่าจะเป็น สาหร่ายข้าวเหนียวนะครับ  [smile03]
สาหร่ายข้าวเหนียว แม่นแล้วครับ จงรีบคีบออกให้หมดโดยไว
เหมือนของผมก็มี คีบออกเลยใช่ไหมครับ
เหมือนของผมก็มี คีบออกเลยใช่ไหมครับ

มันเหมือนเป็นวัชพืชน้ำชนิดหนึ่งน่ะครับ
แพร่พันธ์ได้เร็วและผมว่ามันแพร่กระจายไปได้ทั่วตู้ง่ายมากด้วยครับ  [cry01]

ที่สำคัญคือมันไม่สวย  [lol01]
สาหร่ายข้าวเหนียว ไม่รู้ชื่อที่มา แต่งอกไวมากๆ ดึงออกก้อจะขาดง่ายๆและก้อจะงอกเร็วถ้าดึงออกไม่หมด
มีข้อมูลด้วยครับว่ามันมีถุงกะเปาะใว้จับดักกินเหยื่อเหมือนต้นหม้อข้าวหม้อแกงลิงด้วย   [hungry01]

https://jusci.net/node/1585