วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:35:11]

หาซื้อไม้น้ำไม่ได้เลย !!!! (สกลนคร)

ที่สกลนครไม่มีร้านชายไม่น้ำเลยครับ มีแต่ปลา เลยอยากรบกวนพี่ๆ ใครบ้านใกล้เรือนเคียง ภาคอีสาน รบกวนชี้พิกัดแหล่งไม้น้ำด้วยครับ อยากเลี้ยงมาก เมื่อคืนศึกษาทั้งคืน อ่านทุกหัวข้อเลยสำหรับการเริ่มต้น แล้ววันนี้กะจะไปซื้อมาลงตู้ แต่กลับไม่มีร้านขายเลย  [cry01]  เสียใจ
.

ขอบคุณเป็นอย่างส่งครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ในกลุ่มนี้มีขายเยอะแยะนะครับ ให้ส่งทางไปรษณีก็ได้นะครับ
ครับผม แล้วมีร้านใหนที่ขายครบวงจรแนะนำมั้ยครับ แต่จะเอาแค่ ไม้หน้าตู้ พิมมัส ปุ๋ย กรวด ส่วน Co2 นี้จะทำแบบ Co2 AB เอาครับ
มามุกดาหารแล้วจะแบ่งให้ไปเลี้ยง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/01/2560 [13:51:16] โดย jrUpvc »
โอ้ววว มุกดาหาร ใกล้ๆ กัน  เดี๋ยวผมตั้งตู้ก่อนครับ มีอะไรจะรบกวนเยอะแยะมากมาย ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  [smile04]
มีไม่กี่ชนิดครับ เพิ่งเริ่มเลี้ยงได้ไม่นานมากเวลาไม้น้ำโตต้องตัดแต่งทิ้งแล้วเสียดาย มีตู้ ดิน กรองเหลือนะครับ ถ้าสนใจ