วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [10:44:40]

ปัญหาไอน้ำ แก้ไขอย่างไรดี

เวลาปิดแอร์แล้วกระจกขึ้นไอน้ำ เพราะน้ำในตู้เย็นกว่าภายนอก พอแห้งก็จะเป็นคราบที่กระจกตลอดเลยครับ มีวิธีแก้รึเปล่าครับ ท่านใดใช้ชิลเลอร์แล้วเกิดปัญหาแบบนี้รึเปล่าครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ให้หายไปเลยไม่มีครับ แต่ทำให้มันลดได้ด้วยการเช็ดกระจกให้สะอาด เอาฟองน้ำขัดเลยครับ ใช้แชมพูนิดนึงก็ได้

เสร็จแล้วลงแว็กซ์ครับ แว็กซ์ที่ขัดสีรถนี่แหละครับ แนะนำ Silicone Glaze ของแอมเวย์ ขัดลื่นดี วนให้เงาครับ วิธีเหมือนชัดสีรถเด๊ะๆ

แล้วหยดน้ำมันจะไม่เกาะเป็นฝ้าเป็นเม็ดครับ มันจะไหลลงมาข้างล่างไม่เป็นฝ้าเกาะ ข้างล่างก็เอาผ้ารองซับไว้แล้วกัน จะเหลือหยดน้อยแค่ไหนแล้วแต่สภาพกระจกตู้ครับ ตู้ใหม่ๆผิวสวยๆก็อาจจะไม่เหลือเลย

หรือจะใช้พวกน้ำยาป้องกันฝ้ากระจกรถก็ได้ครับ แต่ต้องทำความสะอาดให้เกลี้ยงเหมือนกัน และก็ควรจะแว็กซ์ก่อนถ้าเป็นไปได้ จะได้ผลดีขึ้น

แชมพูเปล่าๆก็ได้ ผสมน้ำจางๆเช็ดแล้วทิ้งไว้

ทำเฉพาะด้านนอกนะครับ ด้านในตู้ไม่ต้อง [mock02]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/06/2562 [23:30:03] โดย บัง »