วันพุธที่ 24 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:33:30]

THE BARDS'S HAUNTED FORREST : ตั้งตู้ใหม่ แบบ DSM มอส และใม้อื่นๆ 14 FEB 2020

25 OCT 2019

3  โรยดินขี้ใส้เดือนที่ตากแดดไปสามเดือน แห้งสนิท หอมดินอ่อนๆ

ตากแดดตั้ง 3 เดือน เปลี่ยนเป็นเข้าไมโครเวฟ
หรือเอากะทะตั้งไฟ คั่วจนแห้งสนิท ได้ป่าวคัฟ
ตากแดดตั้ง 3 เดือน เปลี่ยนเป็นเข้าไมโครเวฟ
หรือเอากะทะตั้งไฟ คั่วจนแห้งสนิท ได้ป่าวคัฟ

อันที่จริงหน้าร้อน ตากแห้งแค่อาทิตย์เดียวก็พอล่ะครับ
แต่ผมตอนนั้นยังขี้เกียจตั้งตู้อูู่อ่ะครับ เลยปล่อยมาเรื่อยๆ เอื่อยๆโชยลมไป [lol01] [lol01]

อันที่จริงหน้าร้อน ตากแห้งแค่อาทิตย์เดียวก็พอล่ะครับ
แต่ผมตอนนั้นยังขี้เกียจตั้งตู้อูู่อ่ะครับ เลยปล่อยมาเรื่อยๆ เอื่อยๆโชยลมไป [lol01] [lol01]

อ้อคัฟ... ลุ้นคำตอบอยู่ ฮ่าฮ่า
ถ้าตอบมาว่าไม่ได้ ต้อง3 เดือนเท่านั้น
จะขอแบ่งมาลองซักหน่อย  [cheer01]