Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

ต้นไม้ปลายใบหงิกงอ

<< < (3/3)

karnz:

--- อ้างจาก: yamamoto ที่ 13/07/2562 [10:10:39] ---ตู้ผมไฮโกรใบมน  บางต้นมัน เป็นใบหงิกๆหยิกๆ ครับ
ก ข้างๆกันปกติ

--- End quote ---

ถ้าพอทราบสาเหตุแล้วส่งข่าวหน่อยนะครับ เผื่อจะลองแก้ดูบ้างครับ  [thumbup]

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: karnz ที่ 13/07/2562 [13:14:28] ---ต้นไม้บางทีก็เอาใจยากเนอะครับ 555 ผมก็ลองย้ายที่ปักแล้วนะ แต่ได้ผลเหมือนกันทั้งตู้เลยครับ  [rage04]

--- End quote ---

คือผมมีเครื่องมือวัดแค่ค่าคลอรีนกับยาเช๊คไนเตรทไนไตรท์น่ะครับ อย่างอื่นไม่มีเลย [smile03]
จริงๆแล้วมันต้องมีสาเหตุนะครับ แต่ผมไม่ได้วัดตรงอื่นที่น่าจะเกี่ยวข้องเลยอ่ะครับ แหะๆ [smile03]

jkv560:
 PH ต่ำ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version