Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

สอบถามเรื่องปลาสอด

(1/1)

HellMerry:
ผมเลี้ยงปลาสอดมาประมาณ6เดือน แต่มันไม่ยอมออกลูกเลยครับ ล็อตแรก ผู้1เมีย2 ยังไงก็ไม่ยอมออกลูก ล็อต2 อีก3 ตัวก็ยังนิ่งอยู่ ล็อต2 เลี้ยงประมาณ 2 อาทิตย์ รบกวนสอบถามผู้รู้ครับว่าเกิดจากสาเหตุใด หรือว่าปลาผมเป็นหมัน

อีกเรื่องที่จะรบกวนสอบถามคือตะไคร่สีน้ำตาลที่ตู้มีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

anon8201:
ผมละไม่อยากได้ลูกมันครับปลาสอด
ปล่อยไว้ก็มาเองจับตัวผู้ออกมา ลูกมันยังไปผสมกับแม่มันอีก ปวดใจ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version