Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

อยากเปลี่ยนรองพื้นตู้ปลาแพะ

(1/3) > >>

Anucha RTA:
อยากเปลี่ยนรองพื้นตู้ปลาแพะ เดิมของผมเป็นทรายละเอียดสีขาว

เพื่อนๆ สมาชิกแนะนำหรือลงรูปให้ดูหน่อยครับ ว่ารองพื้นแบบไหนกนบ้าง

magictime:
naturism aquarium sand ตัวนี้ก็ใช้ได้ดี
Sudo sand ตัวนี้มีของปลาแพะโดยเฉพาะ ปัจจุบันไม่รู้ว่ายังมีอยู่ไหม

ส่วนตัวผมใช้ทรายก่อสร้าง ซื้อตามร้านก่อสร้างเลยครับ แล้วเอามาร่อนเอา แต่ก็มีข้อเสียเรื่องฝุ้งกระจายหน่อย

RizeTH:
ส่วนตัวชอบทรายขาว แต่อยู่ไปนานๆ กลายเป็นสีโคลน

เลยเปลี่ยนเป็นใช้ทรายดำปูบางๆ แทน

Longhairguy:
naturism aquarium sand สิจ๊ะ โคตรแหล่ม [gurock01]

Anucha RTA:
ช่วยชี้เป้า naturism aquarium sand  ด้วยครับ อยู่บางนาแวะไปร้านใกล้ๆ ที่ไหนดี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version