วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [02:52:44]

หัดทำครั้งแรกข้อมูลคนไทยหาดูยากมากได้แต่เดางูๆปลาๆเอา555+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/06/2561 [18:31:40] โดย บัง »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/04/2561 [11:02:41] โดย dmax reef »
อู้หูวววววว  สวยเด็ดขาดจริงๆ  [cheer01] [cheer01] [cheer01]

รบกวนช่วยแนะนำรายชื่อต้นใม้ให้หน่อยได้มัยครับ มีอะไรบ้างน่ะครับ  [smile03]

ปล พอมีกระโหลกไปวางเข้านี่ ดูมีเรื่องราวขึ้นมาทันทีเลยนะครับ  [gurock01] [gurock01]
อู้หูวววววว  สวยเด็ดขาดจริงๆ  [cheer01] [cheer01] [cheer01]

รบกวนช่วยแนะนำรายชื่อต้นใม้ให้หน่อยได้มัยครับ มีอะไรบ้างน่ะครับ  [smile03]

ปล พอมีกระโหลกไปวางเข้านี่ ดูมีเรื่องราวขึ้นมาทันทีเลยนะครับ  [gurock01] [gurock01]

ต้นไม้พื้นๆครับพี่พวกมอสเฟริน์กล้วยไม้รองเท้านารีสัปปะรดสีชื่อนี่อย่าถามไม่รู้จริงๆครับพี่รอสักพักจะหาพวกไม้นอกมาลงเพิ่มครับดูก่อนว่าจะรอดมั้ย555+
ใจอยากลงกบลูกดอกแต่ราคานี่คิดหนักเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/04/2561 [17:59:42] โดย dmax reef »
ต้นไม้พื้นๆครับพี่พวกมอสเฟริน์กล้วยไม้รองเท้านารีสัปปะรดสีชื่อนี่อย่าถามไม่รู้จริงๆครับพี่รอสักพักจะหาพวกไม้นอกมาลงเพิ่มครับดูก่อนว่าจะรอดมั้ย555+
ใจอยากลงกบลูกดอกแต่ราคานี่คิดหนักเลย

ขอบคุณมากๆครับ [smile03] [smile03]
สวยอ่ะ....ขอได้ไหมล่ะพี่555 [smile01]

มากินกาแฟเค้กที่ร้านครบ 100 ครั้งพี่กบบอกมายกไปเลย 555+
ยังมีคนเล่นไม่เยอะครับ ยิ่งคนที่แชร์ด้วยยิ่งน้อยไปใหญ่ อย่างมากก็อัพลงเฟซบุ๊ค แล้วก็สลายไปในไทม์ไลน์
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้วครับ เอามาอัพเดทหน่อยสิ
อัพเพิ่มเติ่มครับช่วงนี้งานยุ่งมากครับพี่บังไม่ค่อยได้เข้ามาเลยครับ
ใบออกลายคมกริบเลย สวยมากครับ  [perv02] [perv02] [perv02] [thumbup] [thumbup]
ใบออกลายคมกริบเลย สวยมากครับ  [perv02] [perv02] [perv02] [thumbup] [thumbup]
ขอบคุณครับพี่ยังต้องศึกษาอีกเยอะเลยพึ่งเริ่มต้นครับ [smile01]
เจอปัญหาพวกเชื้อราบุกมั้ยครับ 
เจอปัญหาพวกเชื้อราบุกมั้ยครับ

มีครับถ้าเราเอาพวกมอสกล่องหรือต้นไม้กระถางที่มีดินติดมาด้วยแก้ด้วยวิธีอย่าเสี่่ยงเอาต้นไม่ที่มีโอกาสติดเชื้อราเข้ามาใส่ในตู้ครับ