Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

สอบถามเรื่อง คาร์บอนยีสคะ

(1/1)

monny:
มือใหม่หัดผสม ครั้งที่2

ขวด 1.5 น้ำตาล 300กรัม + น้ำคอขวด

ถ้าเราใส่ยีสมากไปจะเกิดไรขึ้นคะ

ตอนนี้ 10 ชม แล้วยังไม่ออกเลยคะ  [mad01] [mad01]

ขวดก้ไม่ตึง เหมือนไม่มีแรงดัน แต่มียีสพุ่งขึ้นอยู่นะคะ จะรั่วมั้ยคะแบบนี้

Longhairguy:
น่าจะมีจุดรั่วซึมครับ

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: monny ที่ 17/06/2564 [14:48:45] ---มือใหม่หัดผสม ครั้งที่2

ขวด 1.5 น้ำตาล 300กรัม + น้ำคอขวด

ถ้าเราใส่ยีสมากไปจะเกิดไรขึ้นคะ

ตอนนี้ 10 ชม แล้วยังไม่ออกเลยคะ  [mad01] [mad01]

ขวดก้ไม่ตึง เหมือนไม่มีแรงดัน แต่มียีสพุ่งขึ้นอยู่นะคะ จะรั่วมั้ยคะแบบนี้

--- End quote ---

คิดว่าน่าจะรั่วตามจุดต่อนะครับ
ลองเอาทั้งชุดไปแช่น้ำกลิ้งในกะละมังดูว่ามีฟองอากาสขึ้นตรงไหนก็ตรงนั้นรั่วล่ะครับ  [smile01]

ส่วนที่ว่าถ้าใส่ยีสต์มากไป ก็ทำให้ก๊าสออกเยอะแต่หมดเร็วครับ  [smile04]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version