วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:51:55]

สอบถามเรื่องกรอสโซ่

สอบถามเรื่องกรอสโซ่ เมื่อ: 02/03/2564 [11:44:58]
สวัสดีครับ คือผมเป็นมือใหม่ในการตั้งตู้ครับ ได้ซื้อกรอสโซ่มาจากร้านนึงในจตุจักร แล้วลักษณะมันแปลกๆ อยากรู้ว่ามันใช่กรอสโซ่มั้ยครับ ตอนซื้อมามันอยู่ในกล่องมีวุ้นตรงราก เอามาแช่ตู้เย็นไว้ 2 วัน ถึงจะได้ตั้งตู้ ฝากแนะนำหน่อยนะครับ ความรู้ยังน้อยมากๆกำลังศึกษาทดลองครับ
ปล.ตู้อายุ 2 วัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/03/2564 [12:03:10] โดย Misterwolf72 »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
สวัสดีครับ คือผมเป็นมือใหม่ในการตั้งตู้ครับ ได้ซื้อกรอสโซ่มาจากร้านนึงในจตุจักร แล้วลักษณะมันแปลกๆ
อยากรู้ว่ามันใช่กรอสโซ่มั้ยครับ ตอนซื้อมามันอยู่ในกล่องมีวุ้นตรงราก เอามาแช่ตู้เย็นไว้ 2 วัน ถึงจะได้ตั้งตู้
ฝากแนะนำหน่อยนะครับ ความรู้ยังน้อยมากๆกำลังศึกษาทดลองครับ
ปล.ตู้อายุ 2 วัน ครับ

พอดีมองรูปไม่ค่อยชัดน่ะครับ แต่ปกติกรอสโซ่ใบมันจะทรงคล้ายๆหยดน้ำน่ะครับ  [smile01]
ลองดูลักษณะตามรูปประกอบเลยครับ  [smile04]

แต่จากลักษณะที่ว่ามาว่ามาเป้นกล่อง มีวุ้น
คิดว่าที่ซื้อมามันคงเป็นแบบใม้เพาะเนื้อเยื่อ ก็คงใช่กรอสโซ่ล่ะครับ [smile04]

ปักลึกๆเลยครับ  [smile04] เดี๋ยวให้เวลามันตั้งตัวก่อนสัก1-2 อาทิตย์ก็แล้วกันครับ

ขอบคุณรูปประกอบจากเนตครับ  [smile03]

ปล มอสในรูปนั้นมอสอะไรน่ะครับ  [smile04]

เป็นมอสปลอมครับ มันเป็นของตกแต่งเห็นสวยดีเลยซื้อมาครับ นี่ครับลักษณะใบมัน
เป็นมอสปลอมครับ มันเป็นของตกแต่งเห็นสวยดีเลยซื้อมาครับ นี่ครับลักษณะใบมัน

ขอบคุณมากๆครับ ผมก็ว่า มันสวยแปลกตาดี   [smile03]