Talks > ตู้ทะเล

ปกติพี่ๆเรียนรู้เรื่องปะการังกันจากไหนหรอครับ

(1/1)

Gelerian:
คือผมพึ่งเริ่มตั้งตู้แล้วหาข้อมูลยากมากครับเลยอยากสอบถามว่าปกติหาข้อมูลกันจากไหนหรอครับ

Gelerian:
อิจฉาจังเลย ห้องไม้น้ำเค้าคึกคักกันมา ตู้ทะเลเราเงียบมากครับ

n(pattaya):
หาอ่านจากเว็บเมืองนอกครับ ผมเคยซื้อหนังสือจาก amazon, ebay ของผู้เขียนชื่อ Julian Sprung ชื่อหนังสือ Corals A Quick Reference Guide มาอ่าน
สมัยนี้ มี Youtube ให้ดู ง่ายขึ้น แต่ถ้าจะหาข้อมูลจำพวก เลี้ยงยังไง ก็ยากหน่อย เพราะปัจจัยการเป็นอยู่ ค่อนข้างละเอียดอ่อนครับ Happy Reefing

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version