วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:42:27]

Co2 ยีส จุดไหนมีโอกาศรั่วสูงครับ ฝา AB

ของดีมีคุณภาพดันไม่ออก พอใส่ไม้ตะเกียบออกเฉย
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
สุดยอดของการแก้ปัญหาจริงๆครับ  [cheer01] [cheer01]
ฮ่าๆๆ ยกนิ้วให้เลย  [lol01] [thumbup] [thumbup] [thumbup]

อาจเป็นไปได้หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ  [confuse01]
คือแรงดันก๊าสที่ผสมคราวนี้มันไม่พอ เลยดันหัวดิฟไม่ออก
แต่พอเปลี่ยนเป็นตะเกียบมันมีช่องว่างมากกว่าเลยออกได้น่ะครับ  [smile03]

ส่วนถ้าจะเช็คหาตำแหน่งรั่วจริงๆ
ต้องเอาทั้งชุดนี่ลงไปกลิ้งในกะละมังดูฟองรั่วแล้วล่ะครับ  [smile03]

อ่า รบกวนถามนิดนะครับ ตรงฝาขวดยีสต์ที่มีสองรู
รูที่ปิด ใช่เอากันย้อนปิดหรือเปล่าครับ  [smile04]
ขวดกักยัสมัน สูงพอๆกับ ขวดยีสป่ะครับ มันเลยดันออกยาก ต้องใช้เวลา
ขวดกักยัสมัน สูงพอๆกับ ขวดยีสป่ะครับ มันเลยดันออกยาก ต้องใช้เวลา

ของผมก็ใช้เท่ากันเลยครับ
ผมใช้ขวดโค๊กสองลิตร ทั้งขวดกักขวดยีสต์อ่ะครับ  [smile03]
สุดยอดของการแก้ปัญหาจริงๆครับ  [cheer01] [cheer01]
ฮ่าๆๆ ยกนิ้วให้เลย  [lol01] [thumbup] [thumbup] [thumbup]

อาจเป็นไปได้หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ  [confuse01]
คือแรงดันก๊าสที่ผสมคราวนี้มันไม่พอ เลยดันหัวดิฟไม่ออก
แต่พอเปลี่ยนเป็นตะเกียบมันมีช่องว่างมากกว่าเลยออกได้น่ะครับ  [smile03]

ส่วนถ้าจะเช็คหาตำแหน่งรั่วจริงๆ
ต้องเอาทั้งชุดนี่ลงไปกลิ้งในกะละมังดูฟองรั่วแล้วล่ะครับ  [smile03]

อ่า รบกวนถามนิดนะครับ ตรงฝาขวดยีสต์ที่มีสองรู
รูที่ปิด ใช่เอากันย้อนปิดหรือเปล่าครับ  [smile04]

ใช่ครับเอากันย้อนออกก่อนจะเสียบไม้ตะเกียบครับ เดียวจะเอาก้นย้อนใส่กลับเข้าไปใหม่แล้ว ลองแช่น้ำดู ผมว่าผมน่าจะผสมน้อยไป เลยไม่มีแรงดันออกมาที่หัวดิฟ มีของดีแต่ดันไม่ออก เซงมากเลยครับ
ใช่ครับเอากันย้อนออกก่อนจะเสียบไม้ตะเกียบครับ เดียวจะเอาก้นย้อนใส่กลับเข้าไปใหม่แล้ว ลองแช่น้ำดู ผมว่าผมน่าจะผสมน้อยไป เลยไม่มีแรงดันออกมาที่หัวดิฟ มีของดีแต่ดันไม่ออก เซงมากเลยครับ

ของผมใช้ยีสต์สามช้อนชา
น้ำตาลครึ่งถุง ใช้กับขวดโค๊กสองลิตรครับ  [smile03]

หัวดิฟแบบนี้ผมเองก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ
ผมว่ามันออกดีมากเลยนะครับ  [smile03]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/04/2562 [10:32:15] โดย GAMMARAY »
ของผมใช้ยีสต์สามช้อนชา
น้ำตาลครึ่งถุง ใช้กับขวดโค๊กสองลิตรครับ  [smile03]

หัวดิฟแบบนี้ผมเองก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ
ผมว่ามันออกดีมากเลยนะครับ  [smile03]

น้ำตาลผมใส่ประมาณเส้นขีดสีแดงที่ขวดโค้กครับ ส่วนยีสมาใส่ประมาณฝาสีดำขวดยีส วงกลมสีแดงครับ
คิดอยู่ว่า ใช้ตะเกียบไปก่อน เพราะผมเล่นยีสรอถังครับ หาจังหวะ มือ2 ถูกๆ หาไม่ได้ก็จัด มือ1เลย