วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:31:23]

Atmanรุ่นไหนดีสุดดดดคับบ??? At df cf

เนื่องจากว่าผมจะซื้อกลองนอกตัวปลาเเต่atman ดันมีรุ่น at df cf เลยอยากทราบว่ารุ่นไหนดีสุดเเละขอประสบการจากผู้ที่เคยใช่หน่อยคับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ผมใช้รุ่นเก่าอยู่ครับ atman3335 ถาดสองชั้น
ใช้ดีครับ เสียงเงียบ ใช้มาจะสองปีไม่มีปัญหาเลยครับ

ผมว่า เวลาจะเลือกใช้
น่าจะให้ดูเหมาะกับขนาดตู้ครับ
กำลังขับน้ำเท่าไหร่ ตู้เท่าไหร่ เลี้ยงปลาเยอะมั้ย เอาที่ใส่มีเดียได้เยอะๆ อ่ะครับ

ส่วนที่มันมีหลายๆรหัส ผมเคยหาข้อมูลก่อนซื้ออ่ะครับ
คล้ายๆว่า บางตัวมันมีปั๊มกดลักน้้ำให้น่ะครับ
ไม่ต้องดูดน้ำเอง อะไรประมาณนี้อ่ะครับ [smile04]
ลองหาข้อมูลดูก่อนก็ได้ครับ

ตู้ผมเป็นตู้ 20 นิ้วคับที่เล็งตอนนี้ก็มี
At 3335,3336
Cf 600
Df 500
ช่วยเเนะนำหน่อยคับน้ำเเรงไม่เป็นไรคับเอา
ผมลองเทียบเสป๊คให้ดูนะครับ

Atman รุ่น AT-3336 ใช้กำลังไฟ 20 วัตต์ อัตราการไหลของน้ำประมาณ 800 ลิตร/ชั่วโมง
ขนาดเครื่องกรอง 19 x 19 x 37 เซ็นติเมตร ตู้ขนาด 20-36 นิ้ว

Atman CF-600
เหมาะกับตู้ปลาขนาด 20-30นิ้ว มีระบบกดเพื่อดึงน้ำเข้าถังกรอง
กำลังไฟ 18 w กำลังปั้ม 740 L/Hr ปริมาตรถังกรอง 4.8 L ขนาดถัง 22 x 22 x 34 cm.

Atman DF-500
มีปุ่มกดสำหรับให้น้ำเข้าถังกรอง เหมาะสำหรับตู้ขนาด 20-30 นิ้ว 
กำลังปั้ม  820  L/Hr กำลังไฟ  14 w

ราคาก็เริ่มจากต่ำสุดไปแพงสุดตามลำดับอ่ะครับ
สองอันสุดท้ายมันมีตัวกดลักน้ำครับ
จำนวนถาดในแต่ล่ะรุ่นผมไม่แน่ใจนะครับ รูปที่ลองเสิร์ชดูมันเล็ก  [smile03]

ลองเลือกดูเอาครับ [smile01]
เผื่อจะมีหลายปัจจัยให้ตัดสินใจครับ [smile01]

ถ้าจะเช็คราคาก็ลองเสิร์ชในเนตเทียบดูครับ
ต่างกันอยู่อย่างล่ะนิดล่ะหน่อยนิดหน่อยครับ  [smile01]
แรงดันน้ำปรับเอาที่หัวต่อมันได้หมดทุกอันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/04/2561 [23:49:49] โดย GAMMARAY »