วันศุกร์ที่ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [05:51:31]

รบกวนถามเรื่องที่ซื้อแผ่นรีเฟล็กสำหรับหลอดไฟหน่อยครับผม

กระทู้เเรกหลังจากเพิ่งสมัครเลยคับ รบกวนถามเรื่องที่ซื้อแผ่นรีเฟล็กสำหรับหลอดไฟหน่อยครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
กระทู้เเรกหลังจากเพิ่งสมัครเลยคับ รบกวนถามเรื่องที่ซื้อแผ่นรีเฟล็กสำหรับหลอดไฟหน่อยครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ

พอดีไม่ทราบว่าจะเอาไปใช้กับโคมแบบไหน อยากวางแบบไหนนะครับ
ถ้าเป็นโคมแบบยาวๆ เห็นเขาใช้พวกแผ่นแสตนเลสมาตัดมาดัดทำเอาครับ  [smile04]

ลองเข้าgoogleพิมพ์คำว่า แผ่นรีเฟล็กสำหรับหลอดไฟ แล้วลองหาดูครับ น่าจะมีให้เลือกเยอะอยู่ครับ  [smile03]
พอดีไม่ทราบว่าจะเอาไปใช้กับโคมแบบไหน อยากวางแบบไหนนะครับ
ถ้าเป็นโคมแบบยาวๆ เห็นเขาใช้พวกแผ่นแสตนเลสมาตัดมาดัดทำเอาครับ  [smile04]

ลองเข้าgoogleพิมพ์คำว่า แผ่นรีเฟล็กสำหรับหลอดไฟ แล้วลองหาดูครับ น่าจะมีให้เลือกเยอะอยู่ครับ  [smile03]

ขอบคุณครับ จะเอาไปใช้กับหลอดยาวอ ต้องใช้เเผ่นเเสตนเลสความหนาประมานเท่าไหร่หรอคับ search google ดูเจอเเต่โคมครบชุด ราคาก็สูงเลยอยากทำเองคับ

ขอบคุณครับ จะเอาไปใช้กับหลอดยาวอ ต้องใช้เเผ่นเเสตนเลสความหนาประมานเท่าไหร่หรอคับ search google ดูเจอเเต่โคมครบชุด ราคาก็สูงเลยอยากทำเองคับ

คิดว่าใช้ประมาณไม่น้อยความยาวของโคมนะครับ
ลองหาดูรูปประกอบพวกโคมไฟที่เขามีแผ่นติดดก็ได้ครับน่าจะเห็นภาพได้ชัดๆ

ส่วนความหนา เอาเท่าที่เราคิดว่ามาตัด หรือดัดได้สะดวกเราน่ะครับ  [smile04]
เลือกแผ่นแสตนเลสแบบขัดเงาด้วยครับ แสงจะกระจายดี

เรื่องซื้อที่ไหน ก็หาในเนตก็ได้ครับ
หรือถ้าอากไปดูเองก็ตามร้านวัสดุก่อสร้าง หรือพวกโฮมโปรนี้ก็มีครับ   [smile01]
ผมลองหารูปประกอบมาให้ดูเผื่อช่วยเป็นแนวทางดัดแปลงนะครับ

ขอบคุณภาพประกอบจากเนตนะครับ  [smile04]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/04/2563 [18:19:39] โดย GAMMARAY »