Talks > ตู้ทะเล

มีงบประมาณอยู่ 3000 อย่าเลี้ยงปลาทะเล ตู้ 10 นิ้ว

<< < (2/4) > >>

magictime:
ว่ากันตามจริง มันก็เลี้ยงได้ครับ เพียงแต่ว่า ที่ไม่อยากให้เลี้ยงเพราะอาจเป็นมือใหม่ ตู้ทะเลต้องเอาใจใส่มากกว่าตู้ไม้น้ำเยอะครับ น้ำก็ต้องตีเกลือไม่เหมือนตู้น้ำจืด ไว้ในบ้านก็ต้องระวังไอเค็ม ถ้าอยากเลี้ยง อยากให้ลองศึกษาก่อนครับ จะช่วยเซฟทั้งค่าใช้จ่าย และได้ความรู้เยอะครับ

บัง:

--- อ้างจาก: magictime ที่ 30/04/2562 [10:10:55] ---ว่ากันตามจริง มันก็เลี้ยงได้ครับ เพียงแต่ว่า ที่ไม่อยากให้เลี้ยงเพราะอาจเป็นมือใหม่ ตู้ทะเลต้องเอาใจใส่มากกว่าตู้ไม้น้ำเยอะครับ น้ำก็ต้องตีเกลือไม่เหมือนตู้น้ำจืด ไว้ในบ้านก็ต้องระวังไอเค็ม ถ้าอยากเลี้ยง อยากให้ลองศึกษาก่อนครับ จะช่วยเซฟทั้งค่าใช้จ่าย และได้ความรู้เยอะครับ

--- End quote ---

ตู้เล็กยากกว่าตู้ใหญ่มากกกกกกก โดยเฉพาะตู้ 10 นิ้วลงไป ต้องโปรประมาณนึงเลยครับ เลี้ยงได้ แต่มันยากครับ ปลาอย่างเดียวยังยากเลย
อุณหภูมิ, ค่าสารต่างๆในน้ำแกว่งง่ายยิ่งกว่าชิงช้า มีดีอย่างเดียวคือประหยัดค่าของและอุปกรณ์ ไม่แนะนำสำหรับมือใหม่เด็ดขาดครับ อนาคตไม่สวยแน่นอน

akkdetza:
ผมอยากเลี้ยงแค่ปลาการ์ตูนสักคู่กับแอน เท่านั้นเองครับ
ผมได้ตู้ 24 นิ้ว พร้อมกรอง มาครับ
แบบนี้ครับ

บัง:

--- อ้างจาก: akkdetza ที่ 01/05/2562 [22:26:03] ---ผมอยากเลี้ยงแค่ปลาการ์ตูนสักคู่กับแอน เท่านั้นเองครับ
ผมได้ตู้ 24 นิ้ว พร้อมกรอง มาครับ
แบบนี้ครับ

--- End quote ---

อันนี้โอเคครับ พอได้ ลงปลาให้น้อยยยยยยที่สุด แล้วจะง่ายหน่อยครับ ตูนคู่เดียวนี่โอเคเลย

Sunza:
 [thumbup] [thumbup]งบ 3000 พัน เลี้ยงปลาอย่างเดียวน่าจะสบายใจที่สุดครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version