วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [08:55:25]

รบกวนแนะนำปลาซัคเกอร์plecostomus fishตามข้อจำกัดและความต้องการของผมทีครับ

[smile01]

สวัสดีครับ ผลกำลังว่าจะหาปลาซัคเกอร์plecostomus fishมาลองเลี้ยงดูครับ แต่ไม่เอาตัวที่ระบาดทั่วๆไปในบ้านเรานะครับ
 รบกวนเพื่อนๆแนะนำทีครับ

ข้อจำกัด และความต้องการที่ผมมีคือ
1. ตู้เลี้ยงเป็นตู้ธรรมดา 48 นิ้ว ระบบกรองใช้ กรองกล่องครับ
2. อยากได้ที่เลี้ยงง่าย กินอาหารเม็ด
3. สีสัน สวยงาม อันนี้แล้วแต่สายพันธุ์
4. ขนาดอยากได้ที่เลี้ยงแล้วตัวใหญ่ๆ แต่ บางชนิดถ้าสีสันสวยแต่ตัวเล็กก็พอยอมรับได้ครับ
5. ราคาถ้าไม่แพงเกิน 1,000 บาท ก็ดีครับ แต่ถ้าเกินแล้วคุ้มค่า ก็รับไว้พิจารณาก็ได้ครับ
6. แนะนำชี้เป้าร้านที่จะไปรับน้องมาเลี้ยงได้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ [gurock01] [gurock01]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/03/2562 [14:50:41] โดย ababa »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ในสวน จะมีร้านปลาซักเกอร์อยู่ครับ ร้านจะอยู่ทางไปร้านยิ่งไพบูลย์ ระแวกนั้นเลยครับ
ในสวน จะมีร้านปลาซักเกอร์อยู่ครับ ร้านจะอยู่ทางไปร้านยิ่งไพบูลย์ ระแวกนั้นเลยครับ

ขอบคุณมากครับ