บอร์ดเก่านี้ "ปิด" แล้วนะครับ ไม่สามารถโพสได้ ตอนนี้ย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว

สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่

<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home
Aqua.c1ub.net
*
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
  Sat 20/Jan/2018
Loading
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้ไม้น้ำตู้แรกของผมเลยครับ อัพรูปเพิ่ม 1 เดือน  (อ่าน 5493 ครั้ง)
นาย 2 ที (tt_dc) ออฟไลน์
Club Follower
นาย 2 ที (tt_dc) นาย 2 ที (tt_dc) เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« เมื่อ: 11/07/10, [16:33:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวัสดีครับ ผม ttdc หรือ บางคนเรียก นาย 2ที ครับ (ทีเดียวไม่เคยพอ แบบว่าชอบเบิล อิอิอิ  emb01 ) เป็นคนขอนแจ๊น เอ้ย ขอนแก่นครับ เลี้ยงปลามาสิบกว่าปี พึ่งมีโอกาสทำตู้ไม้น้ำตู้แรกก็วันนี้ละครับ ไม่รู้ดี ไม่ดี ยังไงรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ตู้ 40*19*24 ซม.
รองพื้นด้วยพัมมีสเบอร์ 0
ดินปลูกใช้ Gex ถุงเขียว
ระบบกรองเป็นกรองแขวนของ RS
ไฟใช้ T5 8W 3 หลอด
คาร์บอนเป็น คาร์บอนยีส(สูตรก็จากที่นี่ละครับ)
ชนิดของไม้น้ำ : มี อนูเบียส(พันธุ์อะไรก็ไม่รู้ แต่แน่ๆ ผมจับมาพันขอน 555+  [on_026] ) โรทาล่า(มั้ง) กลอสโซ่ เทปเล็ก+ยักษ์ ลานไพริน ที่เหลือไม่รู้จักชื่อครับ คนขายเขายังไม่รู้เลยอะ  cryingrun
ปลา : ปลากัด * 1 ม้าแดง * 2 น้ำผึ้ง * 1 กุ้ง foy-cy(หรือกุ้งฝอยบ้านเรานั่นเอง  [on_003]) กี่ตัวไม่รู้จำไม่ได้แล้วครับ [on_008]
เริมเซตตู้ 27/06/2010 วันที่ถ่ายภาพ 08/07/2010

ภาพอาจจะดูแสงสะท้อนมากหน่อยนะครับ ตู้มันอยู่หน้าบ้าน แถมหันหน้าไปด้านนอกอีก ไม่รู้จะหลบมุมแสงแบบไหน  asspain

หลังจากถ่ายภาพชุดนี้ไป ผมก็ได้มีการปรับเปลี่ยนสะภาพภายในตู้เล็กน้อยนะครับ ทั้งพืชและสัตว์ ตามประสาบ้านนอก จะสั่งของแต่ละอย่าง บ้างก็ สั่งไม่ได้ บ้างก็สั่งไปแล้วกว่าจะได้ บ้างก็สั่งอย่างหนึ่ง ได้อีกอย่าง  [on_051]

ตอนนี้ได้เทปเล็กมาเพิ่ม และแฮร์กลาสมินิ มาอีกพอท ลงไปแล้ว วันไหนว่างๆ จะเอารูปมาให้ดูเพิ่มเติมนะครับ

กุ้ง foy-cy ครับ   emb01

เคยแต่ถ่ายรูปปลาตัวโตๆ มาถ่ายรูปตู้ไม้น้ำเล็กๆ แบบนี้ ยากเหมือนกันนะครับ หาจุดโฟกัสไม่ค่อยเจอ

อนาคตวางแผนไว้ว่า จะหามอสมาพันขอนดู สะภาพนี้ติดพัดลมไปซักตัว น่าจะพอไหว

ต้นนี้เรียก โรทาล่า ใช่ไหมครับ งงๆ อยู่ว่าทำไมใบใหม่ออกเขียวๆ เป็นปกติไหมครับ  [mo_001]

รูปสุดท้ายแล้วครับ นี่ต้นเทปครับ งงๆ อีกละครับ อยู่ๆ ไป ทำไมใบมันออกสีแดงๆ อย่างนี้ละครับ เห็นว่าปกติใบอ่อนพวกนี้จะออกสีใสๆ ทำไมพวกนี้เป็นอย่างนี้ละครับ  [mo_001] หรือมีสีตกจาก โรทาล่ามาติดหว่า  hah1

สุดท้าย ฝากคำถามไว้ซักคำถามนะครับ พอดีอยากได้หลอด T5 8W.  10000K เอามาไว้เป็นอะไหล่ ซัก 2-3 หลอด พอจะทราบไหมครับ ร้านไหนมีขายบ้าง จะได้ฝากคนไปหามาไว้

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ ขอคำวิจารณ์ด้วยนะครับ  beg1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/08/10, [16:03:43] โดย นาย 2 ที (tt_dc) »
Like (+0) Bullshit! (-0)
thepgung ออฟไลน์
Club Brother
thepgung เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง thepgung เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)thepgung เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)
เปิดร้านแก้เหงาครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 11/07/10, [17:21:58] »

ผมว่าตู้น่ารักดีอ่ะ

อุปกรณ์เรดบี ไม้น้ำ ราคาพิเศษ รับส่วนลดพิเศษถ้ามาซื้อที่ร้านนะครับ กสิกรไทย สาขาติวานนท์ ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 2682315876  นาย ธนพัฒน์ แสงวัฒนรัตน์
ไทยพานิชย์ สาขาเซ็นทรัลพระราม 3 เลขที่บัญชี 165-230035-7  นาย ธนพัฒน์ แสงวัฒนรัตน์  Line ID : thepgung
1054hits ออฟไลน์
1054hits เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน 1054hits เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
middle blood

« ตอบ #2 เมื่อ: 11/07/10, [19:19:53] »

เริ่มต้นได้ดีครับ ...  emb01 แต่ระวังเทปเลื้อยทั่วตู้นะครับ
เคยเห็นคุณ ttdc จาก arohouse ใช่ไหมเนี่ย..
crazycom ออฟไลน์
Club Member
crazycom เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง crazycom เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #3 เมื่อ: 11/07/10, [20:43:52] »

[เจ๋ง]น้ำใสจริงๆ เลย
 [กู้ดครับ!]

taraveemesex ออฟไลน์
Club Veteran
taraveemesex เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง taraveemesex เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #4 เมื่อ: 11/07/10, [21:36:39] »

สวยครับแต่เทปมันโตไวกลัวมันจะบังหมด ชอบกลอสโซครับ  [on_003]

ไม่มีใครให้เราได้มากเท่า สิ่งที่อยู่ในตู้ มันไม่เสแสร้ง
นาย 2 ที (tt_dc) เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง นาย 2 ที (tt_dc) เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #5 เมื่อ: 12/07/10, [10:27:04] »

ผมว่าตู้น่ารักดีอ่ะ
ขอบคุณมากครับ  [on_062]

เริ่มต้นได้ดีครับ ...  emb01 แต่ระวังเทปเลื้อยทั่วตู้นะครับ
เคยเห็นคุณ ttdc จาก arohouse ใช่ไหมเนี่ย..
ใช่ครับ ผมสิงเว๊ปนั้นอยู่ครับ อิอิอิ  wuuuu ขอบคุณครับ เรื่องเทป ผมคิดว่าคงพยายามตัดเรื่อยๆ นะครับ ชอบทรงต้นและใบมันครับ

[เจ๋ง]น้ำใสจริงๆ เลย
 [กู้ดครับ!]
ขอบคุณครับ ดินมันดีมั้งครับ เห็นมันใสตั้งแต่ยังไม่ใส่กรองเลยครับ ทีแรกกะไม่ใช้กรอง แต่ลงปลาไม่ได้ ลงข้างขวานไป 7 ตัว ชักตายคาตาเลย  036 สุดท้ายเลยต้องหากรองมาใส่  [on_007]

สวยครับแต่เทปมันโตไวกลัวมันจะบังหมด ชอบกลอสโซครับ  [on_003]
ขอบคุณครับ ลองๆ ดูครับ คือใจผมชอบเทปนะครับ เลยอยากลองดูหน่อย  [on_062]

ยังไงรบกวนเพื่อนๆ ตอบเรื่องหลอดไฟให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  [on_055]
นาย 2 ที (tt_dc) เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง นาย 2 ที (tt_dc) เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #6 เมื่อ: 12/07/10, [11:18:09] »

อัพภาพเพิ่มเติมครับ ถ่ายเมื่อคืนที่ผ่านมา ไม่มีแสงสะท้อน ถ่ายรูปง่ายขึ้นแยะเลย 555+  [on_026]

ลงไม้ และปลาเพิ่ม อย่างละนิด อย่างละหน่อยครับ

Apistoensis ออฟไลน์
Apistoensis เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Apistoensis ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)Apistoensis ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)Apistoensis ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)Apistoensis ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)
เหรียญนักเพาะหมอแคระระดับ 3 รองชนะเลิศหมอแคระเดอะดาว
Apisto & Tropheus Mania

« ตอบ #7 เมื่อ: 12/07/10, [16:22:05] »

น่าจะเป็น คุณ ttdc เดียวกับห้อง ninekaow ด้วย

ยินดีต้อนรับนะครับ

HS4-TES ออฟไลน์
Club Member
HS4-TES ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง HS4-TES เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #8 เมื่อ: 12/07/10, [16:37:48] »

น้ำใสมากเลยครับ

ปล. ดีใจจังครับที่เจอคนขอนแก่นเลี้ยงไม้น้ำเหมือนกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 12/07/10, [16:47:08] »

น่าจะเป็น คุณ ttdc เดียวกับห้อง ninekaow ด้วย

ยินดีต้อนรับนะครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 12/07/10, [16:58:38] »

น้ำใสมากเลยครับ

ปล. ดีใจจังครับที่เจอคนขอนแก่นเลี้ยงไม้น้ำเหมือนกัน

ยินดีเช่นกันครับ  [on_066] มีอะไร ก็แนะนำด้วยนะครับ
<+Speedteacher+> ออฟไลน์
<+Speedteacher+> เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง <+Speedteacher+> เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #11 เมื่อ: 12/07/10, [20:38:48] »

ปลาสวยน้ำใสสวยเลยครับพี่  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]

« ตอบ #12 เมื่อ: 13/07/10, [08:55:57] »

ปลาสวยน้ำใสสวยเลยครับพี่  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]

ขอบคุณครับ  [on_055]
bunchai ออฟไลน์
bunchai เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง bunchai เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #13 เมื่อ: 16/07/10, [11:50:34] »

หวัดดีครับคุณ2ที(ก็)ดีซิ  ้hahaha
Pok2DO ออฟไลน์
Pok2DO เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Pok2DO เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #14 เมื่อ: 16/07/10, [13:11:16] »

ปลากัดมันกินกุ้งไหมอ่ะคับ

กุ มีนกร 59  หว่ะ
Padboke ออฟไลน์
Padboke เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Padboke เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
เรียนจบแต่ไม่มีงานทำ~เลี้ยงปลาไปวันๆ~ ขอให้ยกมือขึ้น!!

« ตอบ #15 เมื่อ: 16/07/10, [20:52:21] »

แวะมาชม เป็นตู้แรกที่เจ๋งมาก  [เจ๋ง]

เห็นละอยากเติมหินสวยๆ เข้าไปสักสองก้อน
น่าจะทำให้ตู้ดูมีอะไรมากขึ้นครับ

รับถ่ายภาพน่ะจ้ะ>>>> http://padboke.multiply.com
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
ผู้มาแวะชม เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)
หือ ?

« ตอบ #16 เมื่อ: 16/07/10, [21:02:21] »

อนูเบียส ใหญ่มาก  [mo_001]

ละไว้ในฐานที่ไม่เข้าใจ
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
Coffman เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Coffman เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)
รางวัลแด่คนทำงาน สู้ต่อไป คอฟแมน! แด่บทความหญ้ากระดาษ King of Articles Award อวอร์ดถ้วยชงกาแฟ
ไม้น้ำ@เมล็ดกาแฟ ร้านเล็กๆ ทำด้วยใจรัก

« ตอบ #17 เมื่อ: 16/07/10, [22:47:30] »

ตู้แรก ใส่ใจรายละเอียดได้ดีมาก สวยใสครับ  [on_066]

ไม้น้ำ@เมล็ดกาแฟ เชียงใหม่ 081-8825707 >>>Click    แวะชมร้านก่อนครับ
chin@pinyo-096 ออฟไลน์
Club Veteran
chin@pinyo-096 เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน chin@pinyo-096 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #18 เมื่อ: 16/07/10, [23:21:08] »

good start

My name is EED

« ตอบ #19 เมื่อ: 02/08/10, [16:04:50] »

รูปถ่าย เมื่อ 29/07/2010 ครับ ประมาณ 1 เดือน ได้ 

หลังจากเอาภาพมาให้ช่วยติ-ชม กันครั้งแรก ไม่กี่วัน ผมได้พยายามตักเอาปลาบางตัวที่มันลื้อพื้นตู้ออก แต่ปรากฎว่า กว่าจะเอามันออกหมด ตู้ผมก็เละเกือบหมดซะก่อนแล้ว  [mo_001] เลยตัดสินใจ จัดใหม่เลยก็แล้วกัน [on_009] เอาไม้ เอาเบียสออก เพราะดูแล้ว มันใหญ่ไป ไม่เหมาะกับตู้เล็กๆ ครับ ใส่หินลงแทน 2 ก้อน แบบว่้าใจจริงอยากได้ 3 ก้อน แต่หาที่เหมือนๆ กันได้แค่นี้ เอาก้อนอื่นมาลงก็ไม่เข้ากันอีก และย้ายต้นไม้ส่วนใหญ่ครับ ย้ายไป ย้ายมา ใช้เวลารวมๆ 4 ช.ม.(ตู้แค่นี้ละ) จะว่าจัดใหม่เกือบหมดก็ว่าได้ครับ  [on_026]

รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำ เพิ่มเติมด้วยนะครับ ผมว่า เลี้ยงไป เลี้ยงมา กำลังสวยเลยครับ(ตะไคร่นะ  [on_051] ) พึ่งเอาสอดกลับลงไป 3 ตัว ไม่รู้จะเป็นยังไงต่อไป ช่วยแนะนำ และติดตามชมตอนต่อไปด้วยนะครับ  [on_062]
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
ผู้มาแวะชม เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)ผู้มาแวะชม เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! (You can't modify karma yet.)
หือ ?

« ตอบ #20 เมื่อ: 02/08/10, [16:13:58] »

หินอะไรอะครับ แปลกดี

ละไว้ในฐานที่ไม่เข้าใจ
นาย 2 ที (tt_dc) เป็นดาวดวงใหม่แห่งวงการ! นาย 2 ที (tt_dc) เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #21 เมื่อ: 02/08/10, [16:14:29] »

หวัดดีครับคุณ2ที(ก็)ดีซิ  ้hahaha
สวัสดีครับ  [on_066]

ปลากัดมันกินกุ้งไหมอ่ะคับ
ไม่กินครับ แต่มีไล่ๆ นิดหน่อย แต่สุดท้าย เอาออกแล้วทั้งคู่ เพราะลื้อเก่งทั้งคู่เลยครับ  cryingrun

แวะมาชม เป็นตู้แรกที่เจ๋งมาก  [เจ๋ง]

เห็นละอยากเติมหินสวยๆ เข้าไปสักสองก้อน
น่าจะทำให้ตู้ดูมีอะไรมากขึ้นครับ
ขอบคุณครับ เติมแล้วครับ 2 ก้อนพอดีเลย อิอิอิ+  [on_026]

อนูเบียส ใหญ่มาก  [mo_001]
ขอบคุณครับ เอาออกแล้วครับ มันดูใหญ่ๆ อย่างที่ว่านั่นละครับ ยิ่งถ่ายรูปมาดู ยิ่งเห็นชัดเลยนะครับ ว่ามันใหญ่  036

ตู้แรก ใส่ใจรายละเอียดได้ดีมาก สวยใสครับ  [on_066]
ขอบคุณครับ

good start
แทงยู เอ้ย Thank you ครับ 555+ ้hahaha

« ตอบ #22 เมื่อ: 02/08/10, [16:20:53] »

หินอะไรอะครับ แปลกดี

ถ้าจำไม่ผิดเขาว่าเป็นหินชื่อ โมกุลครับ(ไม่ใช่โงกุน ดราก้อนบอลนะ) เป็นหินที่มีแร่ผสมอยู่ตรงกลางครับ(ไม่รู้แร่อะไรเหมือนกันครับ ลืมถาม) และเป็นหินชนิดเดียวกับที่เขาเอามาทำลูกนิมิตครับ ได้มาหลายเดือนแล้วครับ ทีแรกกะเอามาจัดตู้ฟรอนโตซ่า แต่มีไม่กี่ก้อน เลยจัดยังไงก็ไม่เข้าพวก เลยแบ่งบางส่วนมาตู้นี้ซะเลย  [on_066]
1054hits ออฟไลน์
1054hits เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง 1054hits เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
middle blood

« ตอบ #23 เมื่อ: 02/08/10, [16:33:23] »

เห็นทีแรก ต๊กใจ [เอ่อๆๆ] นึกว่าตะไคร่อะไรขึ้นหิน

« ตอบ #24 เมื่อ: 02/08/10, [17:32:40] »

เห็นทีแรก ต๊กใจ [เอ่อๆๆ] นึกว่าตะไคร่อะไรขึ้นหิน

ตะไคร่หนาขนาดนี้ จะเอาปลาเอากุ้งที่ไหนมากินเนี้ย 555+  ้hahaha ขอบคุณครับ
Golf 666 ออฟไลน์
Hot Member
Golf 666 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Golf 666 กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)Golf 666 กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)Golf 666 กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #25 เมื่อ: 02/08/10, [18:02:58] »

วุ้นมันดูหยึย ๆ ยังไงไม่รู้อะ  n032

jibkarma ออฟไลน์
Club Member
jibkarma กำลังไต่บันไดสู่ดวงดาว jibkarma เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #26 เมื่อ: 02/08/10, [21:58:16] »

หินแปลกจัง สงสัยมาจากดาวนาแม็ค [เอ๊ะ!!!] ตู้สวยดีคับ
Mr.peurk ออฟไลน์
Mr.peurk เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Mr.peurk เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #27 เมื่อ: 03/08/10, [02:12:03] »

เห็นหิน คิดว่าเป็นดอกไม้ทะเลเลยครับ
แปลกดี [on_003]

« ตอบ #28 เมื่อ: 03/08/10, [10:24:53] »

วุ้นมันดูหยึย ๆ ยังไงไม่รู้อะ  n032
ยังไงหรือครับ ช่วยแนะนำผมด้วยยยยยย  [on_051]

หินแปลกจัง สงสัยมาจากดาวนาแม็ค [เอ๊ะ!!!] ตู้สวยดีคับ
ไม่ใช่ครับ มันมาจากดาวไซย่า ติดมากับโงกุน ตอนถูกส่งมาโลก เลยได้ชื่อว่าหินโงกุน แล้วถูกเรียกเพี้ยนเป็น หินโมกุล ในภายหลัง .... น่าน ว่าไปโนนเลย  [mo_001] 555+  ้hahaha

เห็นหิน คิดว่าเป็นดอกไม้ทะเลเลยครับ
แปลกดี [on_003]
ขอบคุณมากครับ  [on_055]
get ออฟไลน์
get เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง get เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)get เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #29 เมื่อ: 05/08/10, [08:35:29] »

หินมันจะกินปลามั้ยครับ แปลกดีครับ  [เจ๋ง]

ลาภิศ แซ่ฉั่ว  081-712-3668 (Dtac) Facebook Get Sae-Chua (2045/5 สุขุมวิท77/1)
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์