บอร์ดเก่านี้ "ปิด" แล้วนะครับ ไม่สามารถโพสได้ ตอนนี้ย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว

สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่

<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home
Aqua.c1ub.net
*
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
  Sat 20/Jan/2018
Loading
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเลี้ยงพวกปลากระพงปาปัวหรือออสก้าอะครับ  (อ่าน 3231 ครั้ง)
บลา บลาๆ ออฟไลน์
Club Follower
บลา บลาๆ บลา บลาๆ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
บ๊ะ เท่งบ๊ะ!!

« เมื่อ: 06/05/10, [18:36:00] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากได้คำแนะนำ ตู้24แต่ตัดพิเศษเป็นแบบกว้างมาก เกือบจะเป็นจตุรัส

เลี้ยงได้ไหมเอ่ย แล้วเรื่องกรอง อาหารด้วยนะครับ ขอบคุนมากคร้าบ

ปล.อยากรู้ว่าซื้อปลาที่ไหนด้วยคับ  [เขิลลลล]
Like (+0) Bullshit! (-0)

บลา บลาๆ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง บลา บลาๆ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #1 เมื่อ: 06/05/10, [21:34:53] »

ขุดๆๆๆ ไม่มีคนเล้ยยยยยยยยยยย   cryingrun

413 ออฟไลน์
Club Champion
413 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง 413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #2 เมื่อ: 06/05/10, [21:49:43] »

ปลาใหญ่เลี้ยงในตู้24ไม่ไหวหรอกครับ

ขายปลา กุ้ง หอย สัตว์น้ำอื่นๆ https://www.facebook.com/413Page
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
Longhairguy ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)
You! shall not pass!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 06/05/10, [21:58:23] »

http://www.genepoolaquarium.com/

Tel : 081-3290679 LINE ID : apaisan0679 บัญชี ธ.กสิกรไทย 042-2-81644-5 ไพศาล แซ่ตั้ง
บลา บลาๆ เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน บลา บลาๆ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #4 เมื่อ: 06/05/10, [22:04:33] »

ขอบคุนที่มาตอบนะครับ

แล้วตู้ขนาดไหนถึงไหวหรอคับ  asspain

NuttaponM. ออฟไลน์
Club Veteran
NuttaponM. เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง NuttaponM. เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #5 เมื่อ: 07/05/10, [01:40:48] »

48 ครับ น่าจะแหล่มกว่า ถ้าออสก้าอะไหวแต่กระพงปาปัวไม่รู้สิครับไม่รู้ว่ามันใหญ่แค่ไหน ถ้าใหญ่พอๆกะเสือตอนี่ก็น่าจะพอได้อยู่
บลา บลาๆ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง บลา บลาๆ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #6 เมื่อ: 07/05/10, [01:57:52] »

48 เลยหรอคับ อือหือ ไม่เคยเลี้ยงตู้ใหญ่มาก่อนเลย 55555

แล้วต้องใช้กรองอะไรหรอครับตู้48อะ   [เขิลลลล]

413 ออฟไลน์
413 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง 413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)413 ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #7 เมื่อ: 07/05/10, [11:49:29] »

กรองข้าง  กรองถัง  กรองนอกเเล้วเเต่งบครับ  emb01

ขายปลา กุ้ง หอย สัตว์น้ำอื่นๆ https://www.facebook.com/413Page
คิว คิว ออฟไลน์
คิว คิว ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู คิว คิว เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #8 เมื่อ: 07/05/10, [11:55:41] »

กรองนอกเลยครับ สะอาดชัว ^^

« ตอบ #9 เมื่อ: 08/05/10, [15:31:40] »

ขอถามอะไรอีกอย่างนะครับ

อยากรู้วิธีติดตั้งกรองนอกอะครับ บอกหน่อยนะครับ  emb01

NuttaponM. เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง NuttaponM. เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #10 เมื่อ: 08/05/10, [22:01:22] »

ขอถามอะไรอีกอย่างนะครับ

อยากรู้วิธีติดตั้งกรองนอกอะครับ บอกหน่อยนะครับ  emb01

งงครับ หมายถึงเซ็ตระบบกรองหรือว่าติดตั้งประกอบ ถ้าเซ็ตก็เหมือนกรองทั่วไปอะ แต่ถ้าประกอบนี้แล้วแต่รุ่นอะ

« ตอบ #11 เมื่อ: 08/05/10, [22:07:21] »

คือผมสงสัยว่าติดตั้งกับตู้ปลายังไงหรอครับ

Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
Longhairguy เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)
You! shall not pass!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 08/05/10, [22:13:50] »

คือผมสงสัยว่าติดตั้งกับตู้ปลายังไงหรอครับ

แบบนี้่

Tel : 081-3290679 LINE ID : apaisan0679 บัญชี ธ.กสิกรไทย 042-2-81644-5 ไพศาล แซ่ตั้ง
บลา บลาๆ เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน บลา บลาๆ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #13 เมื่อ: 08/05/10, [22:25:33] »

ไอที่เป็นแท่งๆซ้ายล่างคืออะไรหรอครับ

413 ออฟไลน์

« ตอบ #14 เมื่อ: 09/05/10, [00:11:51] »

กรองยูวีรึเปล่าครับ

บลา บลาๆ ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู บลา บลาๆ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #15 เมื่อ: 09/05/10, [01:14:47] »

เอ่อ พี่ครับ แล้วจะใช้วัสดุกรองอะไรดีครับ

ใช้ใยแก้วหรือหินภูเขาไฟหรืออะไรดีที่เหมาะกับปลาออสก้าครับ โทดทีนะครับถามเยอะไปหน่อย

ไม่อยากพลาดทำปลาตาย   asspain

Hades ออฟไลน์
Club Member
Hades เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Hades เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
คนคนหนึ่งที่รักเธอหมดหัวใจ

« ตอบ #16 เมื่อ: 09/05/10, [17:55:15] »

ผมว่าเลี้ยงไม่ยากนะ ผมเลี้ยงตั้งตัวเท่านิ้วโป้ง จน ตัวเท่ามือ ใช้หัวทรายอันเดียว เลี้ยงมา4ปีละ ตู้24 แต่กว้างเท่าตู้30

« ตอบ #17 เมื่อ: 10/05/10, [01:32:57] »

สรุปผมจะซื้อตู้48 กรองนอกนะครับ

แล้วต้องมีฝากันปลากระโดดรึปล่าวครับ

ปลาออสก้านะ  [เขิลลลล]

« ตอบ #18 เมื่อ: 10/05/10, [23:51:59] »

สรุปผมจะซื้อตู้48 กรองนอกนะครับ

แล้วต้องมีฝากันปลากระโดดรึปล่าวครับ

มีก็ดีครับ มีเดียก็ใส่หินพัมมิสไปครับ ใยแก้ว แค่นี้ก็พอแล้ว แค่ระวังเรื่องคุณภาพน้ำและอย่าให้อาหารเยอะเกินและเหลือตกค้างในตู้ครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: 10/05/10, [23:58:43] »

ต้องมีการเรียงมีเดียอย่างไรให้ถูกมั้ยครับ หรือใส่ๆไปเลย 55

ohmmie ออฟไลน์
Club Member
ohmmie เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง ohmmie เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
ตะวัน ลับฟ้า

« ตอบ #20 เมื่อ: 13/09/10, [15:58:37] »

สนใจออสก้าไหมครับ ผมขายให้ราคาถูก ลายเสือ ขนาด 7 นิ้ว ติดต่อได้ครับ 0825965964 โอม

อย่า ได้ ใจ ร้อน
Maxgy ออฟไลน์
Maxgy เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Maxgy เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
OoOOoOOo

« ตอบ #21 เมื่อ: 13/09/10, [23:19:31] »

ออสก้าเลี้ยงง่ายครับ ทนและก็แข็งแรง ผมเลี้ยงตู้30นิ้วเริ่มคับตู้ล่ะ ชอบดูเวลามันกินโหดสุดอ่ะ
tamago ออฟไลน์
Club Brother
tamago เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง tamago เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)tamago เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #22 เมื่อ: 15/09/10, [08:21:31] »

จำเป็นมากครับ ไม่งั้นวันดีคืนดีมันจะออกมานอนนอกตู้ครับ [on_008]

K!MES ออฟไลน์
K!MES เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน K!MES เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
SPIRIT OF THE DRAGON

« ตอบ #23 เมื่อ: 17/09/10, [08:00:15] »

ออสก้าเเนะนำตุ้ขนาด36ขึ้นครับสี่สิบแปดเลยยิ่งดีครับ เอาฝาครอบด้วย เดี้ยวมันกระโดดออกมาแบบของผม
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์