Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ  (อ่าน 27136 ครั้ง)
belta400 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 02/04/16, [10:57:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ณ ตอนนี้ สนามหลวง 2 มีกุ้งแคระเชอรี่กี่ร้านครับ
ปัจจุบันไปมาเห็นมี 3 ร้านครับ
1.ร้านfishfirend(ผมซื้อพวกบลูออร่าซูชิร้านนี้กุ้งแข็งแรง)
2.ร้านอันอควา(เชอรี่ตัวล่ะบาทครับสีจางสีเข้มคละกัน ซื้อร้านนี้เหมือนกัน)
3.ร้านนี่ไม่เห็นชื่อร้านครับอยู่ติดถนนเลย ดูหรูหราตู้เค้าจะใช้ไฟสีฟ้าหน่อยรู้สึกมีตู้ทะเลด้วย มีสองร้านติดกัน(ร้านนี้แอบแพง)
only_love_blue ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 14/07/16, [19:31:57] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอตอบนะคะ  (บางทีอาจจะรู้แล้วด้วยอ่า >.<")
1.ตอนนี้ตลาดกุ้งมาแรงมากไม่ว่าจะกุ้งก้ามแดง เครฟิต แคระ ฯลฯ  มีตลอดนะคะ แต่แนะนำให้ไปเดินอังคาร-พุธ
2.ตลาดปลากลางคืนจะมีวันพุธ (บรรดาพ่อค้า แม่ค้า จะทยอยมา เริ่มขายประมาน 2ทุ่ม จนถึงเที่ยงวันของวันพฤหัสเลยค่ะ)
3.ตลาดปลากลางคืนจะอยู่แถวๆหน้าพิพิธภัณฑ์เด็กค่ะ  ตอนนี้สามารถเข้าไปจอดรถได้ในพิพิธภัณฑ์เด็กเลย
4.สินค้าที่ขายในตลาดกลางคืน ก้อมีเป็นแบบซื้อยกถุง เช่น ปลาหางนกยูง,ปลาทอง,ปลคราฟ,กุ้งแคระ,กุ้งเครฟิต ฯลฯ เหมาะกับคนที่เปิดร้านขายปลา เพราะซื้อแบบเหมาถุงไปเลย แต่ราคาถูกกว่ามาก
5.มีขายค่ะ กุ้งแคระ เครฟิต  ก้ามแดง
6.เวลาขาย 20.00 น. จน ถึง เวลา 12.00 ของวันพฤหัสค่ะ

ขอบคุณมากๆครับ Beging
[/quote]
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์